กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
24 เมษายน 2014, 10:14:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว: Thai@miN OnTour น้ำเอ่อ ป่าดึกดำบรรพ์ สวรรค์อุทัย 7-10 Dec คลิ้ก เพื่ออ่านรายละเอียด
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Network Software » หัวข้อ:
|-+ ใครมีโปรแกรม Scan IP Address บ้างครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีโปรแกรม Scan IP Address บ้างครับ  (อ่าน 15063 ครั้ง)
mr.m
Immortal Expert

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 39198

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 70% ( 7 / 10 )

« เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 11:36:56 »

ขอแชร์ความรู้กันหน่อยครับ
Scan IP แบบโชว์ทั้งชื่อ และเครื่องนั้น เข้า Internet อยู่หรือป่าวนะครับ ไม่ทราบว่าท่า ADMINใชโปรแกรมอะไรกันบ้าง

Share topic : บันทึกการเข้า

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
wason555
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 26

สมาชิกลำดับที่ 15820

ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มกราคม 2009, 11:41:39 »

http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=95033.0 ตามลิงค์นี้เลยครับรวมไว้ให้แล้วครับ

Afro

Confirmed by: Begin Ad_min,

สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

mr.m
Immortal Expert

สมาชิกลำดับที่ 39198

ระดับถัดไป:
 70% ( 7 / 10 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มกราคม 2009, 08:14:36 »

ขอบคุณครับ ท่าน มีประโยชน์มากๆ  เลยครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
num412
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 10:37:02 »

starcat ครับ ตัวนี้ใช้ดีครับ เจอทุกอย่าง อวัยวะเพศชายคุมระบบเน็ตเวิร์คได้ด้วยครับ  www.uic.co.th

EcstracyFly
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 16:04:54 »

starcat ครับ ตัวนี้ใช้ดีครับ เจอทุกอย่าง อวัยวะเพศชายคุมระบบเน็ตเวิร์คได้ด้วยครับ  www.uic.co.th

กร๊าาาาาาาาาาาก ไอพันนั้น มันใช้ควบคุมระบบเน็ตเวิร์คได้ด้วยเหรอ?

Confirmed by: M.a.k.u.b.e.x, sandbox

M.a.k.u.b.e.x
Global Project Leader
Thaiadmin Leader

Thaiadmin Cooperate
 Thaiadmin Management
 Thaiadmin Professional
 Thaiadmin Senator
 Thaiadmin Writer

จิตพิสัย: 88

สมาชิกลำดับที่ 189

Are you alone in the Dark?

« ตอบ #5 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 16:55:23 »

มีมาตั้งหลายปี  เพิ่งรู้ว่าทำแบบนี้ได้ด้วย
รู้งี้ใช้ไปตั้งนานแล้ว ไม่ต้องปวดหัวนั่งหาโปรแกรม

Confirmed by: , max2you

-=@ M.a.k.u.b.e.X @=-

sandbox
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 29

สมาชิกลำดับที่ 3117

กลับสู่ด้านมืด : Welcome back my dark side.

ระดับถัดไป:
 63.33% ( 76 / 120 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 18:27:55 »

มีมาตั้งหลายปี  เพิ่งรู้ว่าทำแบบนี้ได้ด้วย
รู้งี้ใช้ไปตั้งนานแล้ว ไม่ต้องปวดหัวนั่งหาโปรแกรม

เอ่อ พี่กล้าใช้ด้วยเหรอครับ

ใช้ที่ไหนอ่ะ ในห้อง server
หน้าจอคอม ที่โต๊ะในออฟฟิศ
หรือ พี่จะใช้สแกนตามร้านกาแฟที่มีไวร์เลสเหรอครับ

ผมไม่กล้าเอาออกมาใช้อ่ะ

--- end of ans ---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 มีนาคม 2009, 19:38:58 โดย sandbox » Share topic : บันทึกการเข้า

SANS Reading Room
เงินเดือนน้อย มิใช่ได้มา เพราะโชคช่วย

« ตอบ #7 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 19:44:46 »

เอ่อ พี่กล้าใช้ด้วยเหรอครับ

ใช้ที่ไหนอ่ะ ในห้อง server
หน้าจอคอม ที่โต๊ะในออฟฟิศ
หรือ พี่จะใช้สแกนตามร้านกาแฟที่มีไวร์เลสเหรอครับ

ผมไม่กล้าเอาออกมาใช้อ่ะ

เห็นข้างบนว่าใช้ได้  ผมยังไม่รู้วธีอ่ะ  ต้องไห้คน post ทำไห้ดูก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

Eagle Eye
Thaiadmin Meeting

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 46016

ระดับถัดไป:
 10% ( 1 / 10 )

« ตอบ #8 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 19:48:52 »

อุ๊ยตาย น่าเกลียดจริง คุณ num412 พิมพ์เสร็จก็พิสูจน์อักษรก่อนตั้งนะจ๊ะ
เมื่อ: 03 มีนาคม 2009, 19:46:27
ลืมถามคุณชัชวาลกับลุงทัวร์ว่า ที่จะใช้นี่โปรแกรมหรือตัวแดงจ๊ะ

ถ้าเป็นตัวแดงแชมป์จะกราบงามๆ เพราะกล้ามาก

เด็กเอ๋ยเด็กน้อย                                     ความรู้เรายังด้อยเร่งศึกษา
เมื่อเติบใหญ่เราจะได้มีวิชา                     เป็นเครื่องหาเลี้ยงชีพสำหรับตน
ได้ประโยชน์หลายสถานเพราะการเรียน    จงพากเพียรไปเถิดจะเกิดผล
ถึงลำบากตรากตรำต้องจำทน                  เกิดเป็นคนควรหมั่นขยันเอย
Vivid
Intelligent Layer 1
*

จิตพิสัย: 2

สมาชิกลำดับที่ 18060

ระดับถัดไป:
 55% ( 11 / 20 )

« ตอบ #9 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 21:25:28 »

เดี๋ยว ๆ พี่น้อง
"อวัยวะเพศชายคุมระบบเน็ตเวิร์คได้ด้วยครับ  www.uic.co.th"

เนี่ย คือคนพิมพ์ตั้งใจจะพิมพ์ว่า "ควบคุม แต่ กลายเป็น คว_คุม" แล้วโดนสคริปต์ ให้แปลงเป็น อวัยวะเพศชาย ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

ถ้างั้นก็  ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก

"ผมอยู่ในโลกนี้มานานพอสมควร และอยู่อย่างสังเกต ร่ำเรียน ศึกษา วิเคราะห์ มันมีสิ่งแปลกใหม่มาให้เราเรียนรู้ไม่มีวันจบสิ้น เพียงแต่เราจะรับเอามันไว้หรือไม่
อย่าปล่อยให้อะไรมันผ่านเราไปเฉย ๆ แม้แต่ความขมขื่นเจ็บปวดทุกข์ยากที่สุด ทุกสิ่งทุกอย่างเป็นครูสอนเราทั้งนั้น" รพินทร์ ไพรวัลย์
oips
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 22:09:47 »

อยากทราบว่า อวัยวะเพศชายคุม ได้จริง ๆ เหรอค่ะ จะได้หาไปลองบ้าง  Undecided

EcstracyFly
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 มีนาคม 2009, 23:52:53 »

จากเรื่องงานการ เป็น ฮา ไปแล้วครับ !!! กร๊าาาาาาาาาาาาาาก ยังฮาได้อีก

wason555
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 26

สมาชิกลำดับที่ 15820

ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด

« ตอบ #12 เมื่อ: 4 มีนาคม 2009, 09:26:40 »

อ่านทีไรฮาได้ทุกที  เมื่อความรีบร้อนจะโฆษณาจนลืมตรวจสอบตัวหนังสือให้ดี  เลยกลายเป็นการ.....คุมแทน

>Cheesy Grin Grin Grin >Cheesy

สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

num412
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 4 มีนาคม 2009, 15:41:06 »

คนเราก็มีพิมพ์ผิดกันบ้างล่ะครับ  แต่คนแปลก็แปลไปโน่นเลย  ขอชมการแปลได้สุดยอดๆๆๆมากๆเลยครับ  ฮ่าๆๆๆ พี่งเคยเห็น
เมื่อ: 04 มีนาคม 2009, 15:30:11
เห็นข้างบนว่าใช้ได้  ผมยังไม่รู้วธีอ่ะ  ต้องไห้คน post ทำไห้ดูก่อน
แล้วค่อยตัดสินใจอีกที

ฮ่าๆๆๆ ของเขาดีนะ  เหอๆๆๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 4 มีนาคม 2009, 19:40:27 »

สงสัยต้องเก็บไว้ในกระทู้สุดยอดฮา ของ thaiadmin ละ อิอิ

Confirmed by: , wason555

poy_local
Proficient Level 4

สมาชิกลำดับที่ 25044

^^หนุ่มสุรินทร์เหลา^^

ระดับถัดไป:
 30% ( 3 / 10 )

« ตอบ #15 เมื่อ: 5 มีนาคม 2009, 03:29:20 »

ผมใช้ Mylanviewer คั
บ แนบไฟล์ให้คับผม   ลองดูคับ

* MyLanViewer_v1.0.zip (1544.26 KB - ดาวน์โหลด 716 ครั้ง.)
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Network Software » หัวข้อ:
|-+ ใครมีโปรแกรม Scan IP Address บ้างครับ