กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
22 พฤศจิกายน 2014, 21:03:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Miscellaneous Zone » Public Relations » หัวข้อ:
|-+ เวปโหลดแอนตี้ไวรัสฟรีๆครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปโหลดแอนตี้ไวรัสฟรีๆครับ  (อ่าน 5187 ครั้ง)
Sirichut
Proficient Level 1
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 32760

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 70% ( 7 / 10 )

« เมื่อ: 27 สิงหาคม 2008, 11:17:31 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

http://www.freedrweb.com/cureit//

เวปโหลดแอนตี้ไวรัสฟรีๆครับ โหลดมาแล้วไม่ต้องติดตั้งครับ ดับเบิ้ลคลิก แล้วมันจะแสกนให้เลย หลังสแกนรอบแรกเสร็จแล้ว เราสามารถเลือกแสกนแบบ completed ได้อีกนะครับ จะมีรายการต่างๆที่พบแสดงด้วย ถ้ามันเจอแล้ว deleted ได้มันก้จะจัดการให้เลย ถ้ามันรักษาได้ มันก็จะรักษาให้ แต่ถ้าลบและรักษาไม่ได้ มันก็จะ move ไปยัง quanrantine ให้ครับ

จุดเด่นของมันคือ มันฟรี ครับ (แต่ถ้าจะซื้อก็ได้ครับ) ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และฐานข้อมูลก็อัพเดทตลอดเวลา แต่ว่ามันเหมาะสำหรับคนที่มีเนตไฮสปีด หรือไม่สปีดก็ได้ ถ้ารอการดาวน์โหลดได้นะครับ เพราะว่าถ้าจะอัพเดทใหม่ ก้ต้องโหลดตัวโปรแกรมมาใหม่ทั้งหมด ขนาดไฟล์ประมาน 10.7 mb ชื่อไฟล์ว่า launch ครับ

ผมทดลองโหลดแล้วมาแสกนหากับคอมที่มีปัญหาลบแอนตี้ไวรัสไ่ม่หมด แม้จะมีแอนตี้ไวรัสอยู่แล้วก็ตาม ได้ผลดีเยี่ยมเลยครับ คอมสะอาดเอี่ยม

บางครั้งเราอยากจะติดตั้งแอนตี้ไวรัสมากกว่า 1 ยี่ห้อ แต่ปัญหาคือติดตั้ง 2 ตัว แล้วทำให้คอมมีปัญหา (แอนตี้ไวรัสคงตีกัน) แต่ถ้าเราใช้โปแกรมตัวนี้แล้ว มันจะไม่มีปัญหาเลยครับ เพราะว่ามันไ่ม่ต้องมีการติดตั้งใดๆลงคอม พอแสกนเสร็จแล้ว เราลบมันทิ้งไปเลยก้ได้ แล้วพรุ่งนี้ค่อยโหลดอัพเดทตัวมันมาแสกนใหม่ ครับผม

Share topic : บันทึกการเข้า

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
อู๋
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 มิถุนายน 2009, 11:58:33 »

Smileyสวัสดีครับ  ตอนนี้เครื่องของผมติดไวรัสหลายตัว  โดยโปรแกรมอแนตี้ไวรัสผมใช้NOD32  อยู่ครับผมว่าโปรแกรมของNOD32ไม่ได้เรื่อง  พี่ครับช่วยบอกผมหน่อยได้ไหมว่าตัวแอนตี้ไวรัสตัวไหนดีที่สุดครับ  ผมขอความกรุณาหน่อยนะครับ  พี่ครับ
จากอู๋ Smiley Smiley Smiley Smiley

Share topic : บันทึกการเข้า
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Miscellaneous Zone » Public Relations » หัวข้อ:
|-+ เวปโหลดแอนตี้ไวรัสฟรีๆครับ