กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
12 กรกฎาคม 2014, 17:14:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว: อาลัยการจากไปของ Sandbox หนึ่งใน Staff Thaiadmin.org รายละเอียด
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ อยากรู้ว่าระหว่าง CPU Intel กับ CPU AMD อันไหนมีประสิทธิภาพกว่ากันครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่าระหว่าง CPU Intel กับ CPU AMD อันไหนมีประสิทธิภาพกว่ากันครับ  (อ่าน 32509 ครั้ง)
Hpchai11
Senior Member

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 36620

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 04:14:39 »

อยากรู้ว่าระหว่าง CPU Intel กับ CPU AMD อันไหนมีประสิทธิภาพการทำงานดีกว่ากัน (ทนทาน ระบายความร้อนได้ดี ไม่ร้อนเกินไป)
ขอแบบระเอียดได้ยิ่งดีครับ
  ขอบคุณครับ

Share topic : บันทึกการเข้า

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
^-FreeplaY-^
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 15

สมาชิกลำดับที่ 3201

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 07:43:15 »

ถ้าจะถามกลับไปว่าเอาไปใช้งานด้านไหนล่ะครับ ถ้าใช้งานแค่เล่นเกมส์ เล่นเน็ต CPU ทุกตัวทุกยี่ห้อก็ทำงานได้เหมือนกัน
และก็อีกอย่างคือประสทิธิภาพไม่ได้อยู่ที่ CPU มันยังมีส่วนประกอบด้านอื่นๆ เช่น เมนบอร์ด ถ้าใช้ CPU แรง
แต่เมนบอร์ดดันใช้รุ่น value ยังไงก็อาจจะดึงประสิทธิภาพได้ไม่เต็มที่ หรือทางด้านแสดงผลถ้าใช้การ์ดจอออนบอร์ด
ภาพมันจะสวย จะลื่นไหล ได้อย่างไรถ้าไม่ใส่การ์ดจอที่มีประสิทภาพสูงๆ หรือการใช้งานเยอะๆแต่แรมน้อยและเป็นแรมที่คุณภาพต่ำ
ยังไงก็อืดครับไม่มีประสิทธิภาพ การส่งข้อมูลฮาร์ดดิสก์หมุนช้า ชิบเซ็ตคอนโทรลเลอร์ห่วยยังไงมันก็ช้า ดังนั้นมันมีหลายส่วนครับ
CPU ทุกตัวมันทนอยู่แล้วครับไม่เห็นจะพังสักที มีแต่เมนบอร์ดหรืออุปกรณ์อื่นๆพังก่อน เพระที่ทนก็เพราะไม่ได้ไปโอเว่อร์คล๊อคมัน
CPU ตัวไหนระบบความร้อนได้ดี ถ้า CPU มีสปีดสูงก็มีความร้อนสูง ดังนั้นให้ซื้อพัดลมที่เป็นแบบทองแดงตัวล่ะ 1500 บาทขึ้นไป

แต่ถ้าจะตอบว่า CPU ตัวไหนประสิทธิภาพมากกว่า ปัจจุบันผมให้ Intel เพราะ memory cache เยอะดีเหมาะกับงานหลากหลาย
ไม่ต้องมองว่า core แท้ไม่แท้นะ และเจ้าตัว controller hub ที่จัดการ memory ก็ถือว่าทำได้ดีครับ และ chip set ที่ประสิทธิภาพ
แต่ผมใช้ AMD ครับ เพราะการจัดการ memory ที่ดีมากๆ แต่ก็แล้วแต่คนชอบล่ะครับ

ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ใช้อย่างคนจน จะไม่มีวันจน

ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ใช้อย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย

คนเก่งไม่เรื่องมาก คนฉลาดไม่มากเรื่อง
Hpchai11
Senior Member

สมาชิกลำดับที่ 36620

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 07:59:00 »

กราฟฟิก+เกมส์ (ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง อื่นๆ ครับ ) ถ้าเล่นนาน CPU AMD มันจะร้อนไหมครับ(เครื่องจะแฮง)หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
sf_alpha
Thaiadmin Global Staff

Thaiadmin Professional

จิตพิสัย: 89

สมาชิกลำดับที่ 27

The SF-Alpha

« ตอบ #3 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 09:33:31 »

ช่วงนี้ถึง intel จะเร็ว, cache เยอะ แรงกว่า (นิดนึง) ... แต่ผมชอบ amd มากกว่า

ผมใช้ phenom x4 9550 + radeon 4850 + 770G (ฮา amd ยกเครื่อง AMD GAME!)
Power 400W ดี เอาอยู่สบาย ๆ เอาชัวก็ 450W

ร้อนมั้ย ไม่ร้อนครับ ขึ้นกับว่าเลือก TDP เท่าไหร่ตอนซื้อ cpu ลองเช็คดูก่อนซื้อครับ จากในเวบ
ุถ้าไม่เกิน 100W ไม่ร้อนมากหรอกครับ (แต่ไอ้การ์ดจอนี่ดิ Radeon 4850 กิน 130W - -')

Case HTPC เล็กมาๆ แออัด แต่ไม่แฮงก็ครับ เพราะ AMD มันก็มี power management ด้วยเหมือนกัน ลด speed cpu ได้ Intel ก็เช่นกัน

จริง ๆ มันขึ้นอยู่กับการเลือกส่วนประกอบน่ะ ถ้าเอามาแบบว่าแรงจัด ๆ มันก็ร้อน แค่นั้นเอง ยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 10:14:41 »

กราฟฟิก+เกมส์ (ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง อื่นๆ ครับ ) ถ้าเล่นนาน CPU AMD มันจะร้อนไหมครับ(เครื่องจะแฮง)หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ถ้ากลัวร้อนอย่างที่บอกเปลี่ยน พัดลม CPU ใหม่ดีกว่า ตัวที่มากับตัว CPU ก็เก็บเอาไว้อย่างนั้นไม่ต้องใช้
แล้ว AMD เนี้ยบางทีผมเล่นเกมส์ทั้งวัน ก็ไม่เห็นแฮงค์เลยครับ ย้ำครับว่าต้องเปลี่ยนพัดลม CPU ใหม่นะเป็นทองแดงก็ดี
เมื่อ:  2 กรกฎาคม 2008, 10:13:13
ช่วงนี้ถึง intel จะเร็ว, cache เยอะ แรงกว่า (นิดนึง) ... แต่ผมชอบ amd มากกว่า

ผมใช้ phenom x4 9550 + radeon 4850 + 770G (ฮา amd ยกเครื่อง AMD GAME!)
Power 400W ดี เอาอยู่สบาย ๆ เอาชัวก็ 450W

ร้อนมั้ย ไม่ร้อนครับ ขึ้นกับว่าเลือก TDP เท่าไหร่ตอนซื้อ cpu ลองเช็คดูก่อนซื้อครับ จากในเวบ
ุถ้าไม่เกิน 100W ไม่ร้อนมากหรอกครับ (แต่ไอ้การ์ดจอนี่ดิ Radeon 4850 กิน 130W - -')

Case HTPC เล็กมาๆ แออัด แต่ไม่แฮงก็ครับ เพราะ AMD มันก็มี power management ด้วยเหมือนกัน ลด speed cpu ได้ Intel ก็เช่นกัน

จริง ๆ มันขึ้นอยู่กับการเลือกส่วนประกอบน่ะ ถ้าเอามาแบบว่าแรงจัด ๆ มันก็ร้อน แค่นั้นเอง ยี่ห้อไหนก็เหมือนกัน

แต่ว่าท่าน sf_alpha เล่น radeon 4850 เลยเหรอ เล่นแรงและของใหม่เชียวเลยนะนั่น ได้ทำ corefireX หรือเปล่าครับ อิอิ Grin

ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ใช้อย่างคนจน จะไม่มีวันจน

ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ใช้อย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย

คนเก่งไม่เรื่องมาก คนฉลาดไม่มากเรื่อง
sf_alpha
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 89

สมาชิกลำดับที่ 27

The SF-Alpha

« ตอบ #5 เมื่อ: 2 กรกฎาคม 2008, 10:55:37 »

4850 เล็งมานานแล้วตัวนนี้

crossfile คงไม่ไหว แค่นี้ก็ กรอบแล้ว

socool_chai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2008, 16:44:23 »

cpu  ที่ว่ามานั้นมันดีคนละแบบนะ     ซีพียุ  อินเทล  นั้น  มีประสิทธิภาพดีกว่า   เอเอ็มดี   แต่ข้อเสีย  ของอินเทล  แพง  คราบ ท่าน  ส่วน  ซีพียู  เอเอ็มดี  ราคาถูกกว่าและประสิทธิภาพด้อยกว่า   อินเทล  คราบ  แต่ถ้าจะถามกลับไปว่าเอาไปใช้งานด้านไหนล่ะครับ  พี่น้อง

noompim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2008, 08:07:23 »

ถ้าจะถามกลับไปว่าเอาไปใช้งานด้านไหนล่ะครับ ถ้าใช้งานแค่เล่นเกมส์ เล่นเน็ต CPU ทุกตัวทุกยี่ห้อก็ทำงานได้เหมือนกัน
และก็อีกอย่างคือประสทิธิภาพไม่ได้อยู่ที่ CPU มันยังมีส่วนประกอบด้านอื่นๆ เช่น เมนบอร์ด ถ้าใช้ CPU แรง
แต่เมนบอร์ดดันใช้รุ่น value ยังไงก็อาจจะดึงประสิทธิภาพได้ไม่เต็มที่ หรือทางด้านแสดงผลถ้าใช้การ์ดจอออนบอร์ด
ภาพมันจะสวย จะลื่นไหล ได้อย่างไรถ้าไม่ใส่การ์ดจอที่มีประสิทภาพสูงๆ หรือการใช้งานเยอะๆแต่แรมน้อยและเป็นแรมที่คุณภาพต่ำ
ยังไงก็อืดครับไม่มีประสิทธิภาพ การส่งข้อมูลฮาร์ดดิสก์หมุนช้า ชิบเซ็ตคอนโทรลเลอร์ห่วยยังไงมันก็ช้า ดังนั้นมันมีหลายส่วนครับ
CPU ทุกตัวมันทนอยู่แล้วครับไม่เห็นจะพังสักที มีแต่เมนบอร์ดหรืออุปกรณ์อื่นๆพังก่อน เพระที่ทนก็เพราะไม่ได้ไปโอเว่อร์คล๊อคมัน
CPU ตัวไหนระบบความร้อนได้ดี ถ้า CPU มีสปีดสูงก็มีความร้อนสูง ดังนั้นให้ซื้อพัดลมที่เป็นแบบทองแดงตัวล่ะ 1500 บาทขึ้นไป

แต่ถ้าจะตอบว่า CPU ตัวไหนประสิทธิภาพมากกว่า ปัจจุบันผมให้ Intel เพราะ memory cache เยอะดีเหมาะกับงานหลากหลาย
ไม่ต้องมองว่า core แท้ไม่แท้นะ และเจ้าตัว controller hub ที่จัดการ memory ก็ถือว่าทำได้ดีครับ และ chip set ที่ประสิทธิภาพ
แต่ผมใช้ AMD ครับ เพราะการจัดการ memory ที่ดีมากๆ แต่ก็แล้วแต่คนชอบล่ะครับ
ถ้าทำงานด้าน กราฟฟิก ก้อ อินเทลครับแต่ถ้าทำงานทั่วๆๆไปก้อ AMD ก้อได้ครับไม่แพงมาก แล้วแต่การใช้งานส่วนตัวผมเห็นด้วยกับหัวข้อนี้ครับ

leo_piek2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 กรกฎาคม 2008, 11:32:57 »

จริงๆ มันดีและพอเพียงต่อการใช้งานทั้งคู่ครับ
แต่ถ้าจะให้เลือกจริงๆ ณ.ตอนนี้ คงต้องยกให้ Intel ครับ  Afro 
ที่clock เท่ากัน intel เร็วกว่า
เท่าที่เห็นเป็นรอง AMD แค่เรื่อง Memory เพราะ AMD มีMem Controlerในตัว และยังมี L3 อีกด้วย ...แต่ไม่เห็นความต่างตอนใช้งานซะที

แต่รุ่นต่อไปของ Intel ก็จะมี Mem Controler และ L3 ติดตั้งมาด้วยเช่นกัน คิดว่าถ้าAMD ไม่ทำอะไรเพิ่ม คงแพ้ Intel ทุกทางแน่

samtech
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2008, 17:06:13 »

ถ้าเทียบรุ่นที่ที่ดีที่สุด intel ยังเหนือกว่า
แต่ในรุ่นค่อนข้างใหญ่ intel ยังเหนือกว่า
แต่ในรุ่นกลางๆ  และรุ่นเล็ก พอ ๆ กัน
แต่ถ้าในรุ่นเล็กอย่าง celeron ซื้อ amd คุ้มกว่า

ColVIpTeCh
Union Relationship Leader
Thaiadmin Management

Thaiadmin Cooperate
 Thaiadmin Leader
 Thaiadmin Management
 Thaiadmin Senior Staff

จิตพิสัย: 167

สมาชิกลำดับที่ 15

ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^

« ตอบ #10 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2008, 00:30:35 »

2 Brand นี้ ดีคนละแบบ เทียบกันอย่างไร ก็ไม่มีค่าอะไรมากหรอกครับ  Afro

Confirmed by: Emm

ColVlpTeCh@ThaiAdmin

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^
Red_shadow
Genius Expert

สมาชิกลำดับที่ 12407

ระดับถัดไป:
 10% ( 1 / 10 )

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 16:24:43 »

AMD ร้อนเร็ว แต่ Intel ใช้ได้นานครับ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
eth0
Stager Tier 1
*

จิตพิสัย: 10

สมาชิกลำดับที่ 7870

ระดับถัดไป:
 1.43% ( 1 / 70 )

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 16:37:50 »

AMD ร้อนเร็ว แต่ Intel ใช้ได้นานครับ

ผมว่าคุณยังยึดติดกับภาพลักษณ์เก่าของ AMD นะครับ เดี๋ยวนี้ CPU ค่ายนี้ไม่ร้อนแล้วครับ  ถ้าสมัยที่ CPU ค่ายนี้ออก DURON หรือ ATHLON สมัยก่อนเมื่อ 8-9 ปีที่แล้วก็ใชครับ
แต่บอกตรงๆนะ client ผม 900 เครื่อง+ ก็ยังไม่เคยเห็น CPU มันพังเองซะทีนอกจาก IT support ใส่ผิด ขาหักกันเอง คงต้องดูที่ความคุ้มค่าและราคาครับ แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่สั่งเครื่องประกอบแล้ว เห็นใจ IT support สั่ง DELL อย่างเดียว onsite service

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2008, 17:16:34 »

ผมว่าเรื่องความร้อนมันมีทั้งค่ายนั้นแระครับ เพราะบ้างช่วงที่เทคโนโลยีกำลังพัฒนา มีอยู่ช่วงหนึ่ง Intel ก็ร้อนตับแตกเหมือนกันครับ

พวกรุ่นที่มี HT อ่ะครับ ลองถามช่างๆดูก็ได้ มันร้อนจนค้างเลยก็มี ส่วน AMD ที่มันร้อนก็ช่วงแรกๆ ที่มี Duron , Althon

แต่ผมก็ใช้ AMD มาตลอดนะไม่เจอปัญหาเลย ใช้พัดลมที่มากับ CPU เลยนะ ตอนนี้ใช้พี่ประนอมอยู่ กินไฟ 125W ก็ร้อนไม่เกิน 55-60 องศา

แต่ตอนนี้ผมชอบ AMD Fusion จังครับ แรงกว่า Atom ด้วย แต่ในไทยตอนนี้มีแต่ Atom เลยเศร้า Cry

Begin Ad_min
Thaiadmin Assistant

จิตพิสัย: 17

สมาชิกลำดับที่ 10557

หยาดเหงื่อ

ระดับถัดไป:
 20% ( 10 / 50 )

« ตอบ #14 เมื่อ: 2 กันยายน 2008, 13:48:47 »

ไปเอามาจากไหนครับ

สงสัยฟังคนเก่าๆ สมัยก่อนๆ มาแน่เลย
ผมแนะนำให้ลง Lab ซักรอบครับ เอารุ่นเทียบเคียงนะครับ ผลเป็นไง บอกด้วยนะครับ Wink

Confirmed by:

เอ็งกินเหล้าเมายา ไม่ว่าดอก แต่อย่าออก นอกทางไป ให้เสียผล เอ็งอย่ากินสินบาท คาดสินบท เรามันคนชั้นปัญญา ตุลาการ<br /><br />ยินดีให้ปรึกษาปัญหากฎหมายสำหรับ ท่านThaiadmin Guestครับ จะ PM หรือจะตั้งกระทู้ก็ตามสดวกครับ<br /><br />ไม่มีตั๋ว ไม่ได้เน แต่คิดว่าอาจไขข้อข้องใจได้ ยินดีช่วยครับ<br />อยากให้คนไทยทุกคนรู้กฎหมาย...<br /><br />และแล้วในวันนี้  ได้เริ่มแทนคุณ Thaiadmin....  แล้ว และจะแทนคุณต่อไปจน
narut24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 3 กันยายน 2008, 09:11:13 »

ผมใช้ทั้ง Intel และ AMD คับ คือมันดีทั้งคู่แหละ ถ้าจะเลือกซื้อก็เป็นไปตามงบประมาณจะดีกว่า
AMD ไม่ร้อนอย่างที่คิดนะคับ เพราะส่วนตัวใช้โหลดบิตที่บ้านตั้งเปิดเป็นเดือนๆไม่มีปัญหาพัดลมเดิมๆเลย
องค์ประกอบทุกอย่างก็มีส่วนสำคัญ สุดท้ายก็แล้วแต่ศรัทธาคับ Afro

DarkJoJoE
Thaiadmin Meeting

สมาชิกลำดับที่ 33424

ระดับถัดไป:
 20% ( 1 / 5 )

« ตอบ #16 เมื่อ: 3 กันยายน 2008, 15:46:48 »

ไม่แตกต่าง intel กะ amd เค้าเป็นคู่แข่งกันตลอดกาล เค้าก็ต้องพัฒนาตัวเองให้ดีที่สุด เพียงแต่ intel ได้รับเครดิตมาจากสมัยแรกๆ เลยทำให้ชื่อค่อนข้างดี
แต่ในปัจจุบันนี่  amd กับ intel แทบจะ ไม่ต่างกัน ในเรื่องคุณภาพ แต่ต่างกันเรื่องการโฆษณา intel โฆษณาทุกวัน amd ไม่ค่อยเห็น

recca
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 3 กันยายน 2008, 16:03:20 »

สาวก AMD อีก 1

T_BON
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 4 กันยายน 2008, 15:52:35 »

ประสิทธิภาพที่ว่าถ้าหมายถึงการทำงาคงนคุณไม่รู้สึกหรอกครับ
แต่ถ้าหมายถึงเงินที่ซื้อไปแล้วจะใช้คุ้มค่ากับที่เราซื้อไปนั้นอีกเรื่องนึง
อย่าคิดมากจนเกินไปครับ เอางบประมาณ+การใช้งาน = spec ที่ได้ครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ อยากรู้ว่าระหว่าง CPU Intel กับ CPU AMD อันไหนมีประสิทธิภาพกว่ากันครับ