กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
29 สิงหาคม 2015, 16:20:19 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มองไม่เห็นไฟล์แต่มีพื้นที่ ที่ใช้ไป  (อ่าน 49370 ครั้ง)
ตั้มเซ่อ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 08:55:40 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมมองไม่เห็นโฟลเดอร์ใน flash drive คับแต่พอproperties ก็เหงพื้นที่มันถูกใช้ไป ตอนแรกผมลองใช้
AVG สแกนปรากฏว่าเจอ trojan.clicker กับ worm/VB.AMN คับ ทำยังไงถึงจะเหงโฟลเดอร์ใน flash drive คับช่วย
แนะนำทีคับ จนปัญญาแล้วคับ
SPYMan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 10:41:18 »

mycomputer =>tool =>folder option=>show hiden file and folder
                                                                     uncheck=>hide extentions for knowed file type
                                                                     uncheck=>hide protect operating systems file
ตั้มเซ่อ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มกราคม 2008, 11:07:02 »

ขอบคุณนะคับ แต่เมื่อกี้ผม format ไปแล้วอ่าคับเด๋วถ้าวันหลังเปงอีกจะลองใช้วิธีนี้ดูนะคับ
jalam
Platinum Fellowship

จิตพิสัย: 1

ไม่เก่งแต่ รักการอ่าน และทำทันที่

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 18:56:32 »

คือ ถ้ามานไม่มี folder option ละ จะมีทางเข้าทางอื่นเพื่อไปปรับค่านี้หรือเปล่า   Huh

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
SPYMan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 31 มกราคม 2008, 21:46:09 »

ถ้ามานไม่มีทางเข้าแสดงว่าคุณโดนไวรัสเข้าแล้วอาจิ .... สิ่งแรกที่ต้องทำคือหา โปรแกรมมาฆ่ารู้สึกว่าจะมีคนตอบแล้วคับ ลองหาดูใสฟอรั่มนี้อะคับอิๆ Cheesy Cheesy
jalam
Platinum Fellowship

ไม่เก่งแต่ รักการอ่าน และทำทันที่

« ตอบ #5 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2008, 16:05:40 »

เปล่าโดนไวรัส คับ  คือ ไปเจอที่ร้านเน็ตคับ
คือ นอกจากแก้ไขในรีจีสตี้แล้ว  มี โปรแกรม application  อื่นๆ ที่สามรถเปลี่ยนสถานะ hidden หรือเปล่าคับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
art_sala
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2008, 15:38:39 »

Grin Grin Grin Grin  ต้องกำจัดให้สิ้นซาก ด้วย Nod32  Afro Afro
เคยเป็น
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มีนาคม 2009, 10:08:41 »

ใช้ Mulware Antivirus สแกนก่อน ได้ชัวว์
Matoly
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 ธันวาคม 2009, 18:37:05 »

คืองี้คับ  แล้วจะสามารถทำให้เป็นโฟล์แบบปกติได้หรือป่าวคับ

มานเห็นแบบจางๆอ่ะคับ

ผมอยากให้เห็นแบบไฟล์ปกติทั่วไปอ่ะคับ

ใครรู้ว่าทำอย่างไรช่วยบอกทีคับ Cry Cry Cry
satirawongwan
Novice Member

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 15:52:10 »

ก็คลิกขวาเลือก Proล่างสุด  ล่ะเลือกคลิก hide file ออกอ่ะครับ

file ก็น่าจะเป็นปกติแล้ว.....

sakorn.pr
Learned Expert

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 09:19:37 »

ก็คลิกขวาเลือก Proล่างสุด  ล่ะเลือกคลิก hide file ออกอ่ะครับ

file ก็น่าจะเป็นปกติแล้ว.....

จำได้ว่า ปุ่ม hide file ใน property จะ ถูก Disable ไว้นะ

สำหรับผมยังไม่มีโปรแกรมแก้ ตอนนี้แก้โดย สร้าง folder ขึ้นมาใหม่ Move ไฟล์ไว้ที่ folder ใหม่ แล้วลบ folder เจ้ากรรมทิ้งไป

pobchung
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 12:00:48 »

ลองเช็คตรง Properties และก็ Hiden ดูครับ

เรียนรู้ เข้าใจ แก้ไข พัฒนา
ghostnu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 09:20:48 »

ใช้ Ultra Family แล้วเลือกไปที่ Ultra_ool -> Ultra_จ๊ะเอ๋ แล้วเข้าไปเลือก Drive หรือ folder ที่ ถูก Hidden ไว้แล้วไม่สามารถ คลิกเครื่องหมายถูกออกได้ ผมใช้วิธีนี้ได้ผลครับ เพราะมันเป็นอาการของไวรัส
DU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 18:44:33 »

mycomputer =>tool =>folder option=>show hiden file and folder
                                                                     uncheck=>hide extentions for knowed file type
                                                                     uncheck=>hide protect operating systems file

ขอบคุณค่ะ เอาไปใช้แล้วได้ผลจริงๆ
คือทีแรก กำจัดไวรัสได้หมดแล้ว มี folder option กลับมา แต่พยายาม show hidden เท่าไหร่ก็ไม่เจอ file
พอลอง uncheck ตามที่บอก เลยเห็น file แล้วค่ะ  Smiley
ไปกดดู properties ปรากฏว่า hidden มันถูกซ่อน มิน่าจึง show hidden ธรรมดาไม่ได้ผล
เลยได้ย้าย file ทั้งหมดออกมาใส่ folder ชื่อใหม่ซะเลย  แล้วลบ folder เดิมทิ้งไป
เกือบไปแล้ว ถ้า file พวกนี้หาย ร้องไห้เลยนะหนิ
ขอบคุณอีกทีนะคะ

ปล. ถ้าใครยังแก้ไวรัสไม่ได้ผล ลองอันนี้ดูนะคะ  http://www.weblogs.dmh.go.th/index.php?/archives/32-W32Hakag-A,-SCVHSOT.EXE,-Nhatquanglan.html
อ่านหน่อย
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2011, 08:15:53 »

มีเนื่อที่ 40 G.B แต่ มีขึ้นว่าใช้ไป 35 G.B แต่ พา เข้า ไป ดู มี 3.93 GB

ทำยังไงให้เป็นเหมือนเดิม คับ ตอบ หน่อย
บุคคลทั่วไป
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 6 พฤษภาคม 2015, 07:41:01 »

ช่วยทีครับเพื่อนๆ Cry  ผมเป็นในแท็บเล็ตอะครับ อาการ คือ แตกไฟล์สำเร็จ แต่หาไฟล์ไม่เจอ เจอแต่ โฟล์เดอร์ที่แตกไว้ โดนไป 1.95 GB ช่วยทีครับ ข้อร้อง
wason555
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 50

ทุนนิยมสุดโต่งล่มสลาย เศรษฐกิจพอเพียงคือทางรอด

« ตอบ #16 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2015, 12:46:08 »

มันคือแท็บเล็ตของอะไรละครับ Android , iOS , Windows Huh
ลองหาดูตามโฟลเดอร์ต่างๆ ดูรึยังครับโดยเอามาเสียบกับ PC คอมก่อนนะครับ

สำหรับใครที่เดือดร้อนจากงานออนไลน์ผ่านเน็ตแล้วต้องการคืนสินค้าและคืนเงิน หรือแจ้งเบาะแสต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น bHIP Global , ศูนย์สุขภาพ BNA (คนทำคนเดียวกันคือ Global Advertising) หรือ Hyadz.biz , GRC และอื่นๆ อีก เจอกันได้คครับที่ สำนักข่าววางเพลิง
http://www.facebook.com/flamenews.antibhip
http://www.facebook.com/flamenews

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์