กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
11 กุมภาพันธ์ 2016, 19:55:45 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโปรแกรมทำบัตรพนักงานหน่อยครับ  (อ่าน 7861 ครั้ง)
jweb
Proficient Level 2
**

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 14:00:49 »

แนะนำโปรแกรมทำบัตรพนักงานหน่อยครับ  Afro
 Smiley

<b>คิดดี ทำดี </b>
☺คนหลังเขา☻
Intelligent Layer 4

จิตพิสัย: 10

สักวันจะเก่งกว่าให้ดู

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 14:41:42 »

แนะนำโปรแกรมทำบัตรพนักงานหน่อยครับ  Afro
 Smiley

ทำใช้เองอยู่ครับ ใช้ VB2005 กับ SQL2005 ครับ ใช้คู่กับเครื่องพิมพ์บัตรพลาสติกครับ พิมพ์ Barcode นะครับ
สนใจบอกได้นะครับ เดี๋ยวทำให้ แต่ไม่หรู่นะครับ เพราะไม่ได้เป็น Programmer  Grin Grin Grin

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
jweb
Proficient Level 2
**

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2008, 18:47:07 »

ทำใช้เองอยู่ครับ ใช้ VB2005 กับ SQL2005 ครับ ใช้คู่กับเครื่องพิมพ์บัตรพลาสติกครับ พิมพ์ Barcode นะครับ
สนใจบอกได้นะครับ เดี๋ยวทำให้ แต่ไม่หรู่นะครับ เพราะไม่ได้เป็น Programmer  Grin Grin Grin

มีแบบที่เป็นสำเร็จรูปเปล่าครับ  เอาแค่ง่ายๆนะครับ  แค่ใส่รายละเอียดและรูปปริ้นออกมาเป็นกระดาษแล้วเอาไปเคลือบก็ได้
เพราะทำใน Excel พอคนทำคนใหม่มันก็จะเคลื่อน ไม่ตรง นะครับ

<b>คิดดี ทำดี </b>
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์