กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
25 เมษายน 2014, 14:07:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว: Thai@miN OnTour น้ำเอ่อ ป่าดึกดำบรรพ์ สวรรค์อุทัย 7-10 Dec คลิ้ก เพื่ออ่านรายละเอียด
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ อยากทราบขั้นตอนสร้างห้อง Camfrog ไว้ประชุมกันเองครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบขั้นตอนสร้างห้อง Camfrog ไว้ประชุมกันเองครับ  (อ่าน 3290 ครั้ง)
judas
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 3108

Posting Frequency

สมบูรณ์ 100%

« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 08:44:04 »

คือค้นหาแล้วอ่ะครับ ยังไมได้คำตอบที่ผมเข้าใจเท่าไหรเลยมาตั้งเอง 

คือพอดีสนใจจะทำห้องสำหรับเล่น camfrog ไว้ประชุมกันในบริษัทนอกสถานที่ เป้นห้องเฉพาะคนในบริษัทเล่นได้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าต้องเตรียมอะไรยังไงเช่น

- App ที่ต้องใช้หาได้ที่ไหน
- อยากให้มันสามราถเปิดดูหน้าได้หลายๆๆหน้าพร้อมๆกัน ต้องใช้อะไรบ้าง

ยังไงแนะนำขั้นตอนให้ผมหน่อยนะครับพอดีสนใจจะไว้ให้อ่ะครับ  ขอบคุณครับ

Share topic : บันทึกการเข้า

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
CyberNude
Thaiadmin VIP

Thaiadmin Writer

จิตพิสัย: 24

สมาชิกลำดับที่ 543

ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 09:07:32 »

1. App หาได้ตามเวปบิตทั่วไปครับ
2. Download พวก Client อ่ะครับ ที่มันสามารถดูได้หลาย ๆ หน้าพร้อมกัน
3. ถ้านอกสถานที่ โดยใช้พวก cdma อะไรพวกนี้ ต้องมีเครื่องหลัก ๆ ที่ใช้ต่อกับพวกโทรศัพท์พื้นฐาน adsl มันจะไม่ค่อยมีปัญหาครับ ถ้าใช้ผ่านพวกดาวเทียมทั้ง Client , server มันจะไม่ค่อยนิ่งอ่ะครับ

- หมูสนาม -

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
judas

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 09:11:19 »

คือ app นี้ต้องหาทั้งแบบ server ไว้ลงที่ 2003 แล้วก็หาโหลดของตัว client อีกใชป่าวครับ

แล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่าตัวที่เราโหลดสามารถดูได้หลายหน้าจอพร้อมๆนอ่ะครับ

คือจุดประสงค์อยกาออนไลน์ผ่านเนทเวลาอยู่ข้างนอกก็ประชุมได้อะไรแบบนี้อ่ะครับ ยังไงขอวิธีละเอียดอีกนิดนะครับ ไม่รู้จริงๆครับว่าต้องเปิดห้องทำยังไง ขอบคุณครับ

CyberNude

ทำไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 09:16:34 »

คือ App มันจะมีสองแบบอ่ะครับ แบบ Client กะแบบ Server แบบ Client ก็คือแบบที่เรานั่ง ๆ ดู กด 1 กด 2 กันนี่แหละครับ ส่วน app แบบ Server คือ App ที่เอาไว้ลงเพื่อเปิดห้องอ่ะครับ หลังจากติดตั้งไปแล้วมันจะให้เราเปิดห้อง เราก็เปิดห้อง แล้วก็กำหนดอะไรต่าง ๆ นา ๆ ของห้องของเราเข้าไปอ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องลงกับ server 2003 ก็ได้ ลงกะวัน xp ธรรมดา ๆ ก็ได้อ่ะครับ

- หมูสนาม -

judas

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 09:24:19 »

งั้นผมขอเรียบเรียงตามความเข้าใจผมนะครับ ว่าผมเข้าใจถูกป่าว

ก็คือไปหาโหลดตัว server กับ client ตาม bit ก่อนแล้วก็ setup ตัว server ลงบนเครื่อง server เรา จากนั้นก็จให้ทำการเปิดห้องเองเลยเราก็ตั้งชื่อตั้งค่าไรพวกนี้ แล้วก็ลงแบบ client ที่เครื่องลูกทีต้องการแค่นี้ผมเข้าใจถูกป่าวครับ

ถ้าเข้าใจถูกผมถามต่อีกหน่อยนะครับ
- แล้วมี version ไหนที่สามารถเปิดกล้องได้หลายๆๆจอพร้อมกัน แนะนำหน่อยครับทังแบบ server และ client
- แล้วเวลาจะใช้งาน server เรา ต้องมี ip จริงหรือยังไงอ่ะครับ คือจะเข้าไปใช้งานมันยังไงอ่ะครับถ้าอยู่ในออฟฟิศ รวมทั้งถ้าอยู่ข้างนอกอ่ะครับ

รบกวนนะครับพี่ๆครับ ขอบพระคุณครับ

CyberNude

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 10:51:48 »

งั้นผมถามกลับคืนดีกว่า เคยเล่น  Camfrog หรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่เคย ผมแนะนำว่า ให้ไป Download ลงมาเล่นก่อน ซ้อมการกด 1 กด 2  Cheesy แบบหลายจออ่ะ รู้สึกหัวหน้าห้องจะเห็นหลายจอนะ แล้วแบบ Client อ่ะ เวลาเราไปโหลดมา มันจะมีคำอธิบายบอกเลยว่า รุ่นนี้ทำไรได้มั่ง หลายจอ ไม่หลายจอ สีไม่สี อะไรประมาณนี้อ่ะ  Cheesy

- หมูสนาม -

judas

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2007, 11:45:52 »

งั้นผมถามกลับคืนดีกว่า เคยเล่น  Camfrog หรือเปล่าครับ ถ้ายังไม่เคย ผมแนะนำว่า ให้ไป Download ลงมาเล่นก่อน ซ้อมการกด 1 กด 2  Cheesy แบบหลายจออ่ะ รู้สึกหัวหน้าห้องจะเห็นหลายจอนะ แล้วแบบ Client อ่ะ เวลาเราไปโหลดมา มันจะมีคำอธิบายบอกเลยว่า รุ่นนี้ทำไรได้มั่ง หลายจอ ไม่หลายจอ สีไม่สี อะไรประมาณนี้อ่ะ  Cheesy

เคยเล่นอยู่ 2 ครั้งเองครับ แหะๆ  Smiley  สรุปคือแค่ไปหาโหลด verion ที่เราต้องการมาแค่นั้น งั้นสอบถามนิดนึงครับว่าในเรื่องการเชื่อมต่อเราก็แค่ forword port ของโปรแกรมมันมาทีตัว server  port เดียวของโปแรกรมมันแค่น้นเองใชป่ะครับ

แล้วเนท DL 2 MB/Up 512 มันใช้ได้รึป่าวถ้าจะเล่นซัก 15 คนพร้อมกันอ่ะครับ

vmo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2007, 11:01:14 »

การจะเปิดห้อง camfrog  ต้องไปโหลด camfrog server ที่เวป  http://www.camfrog.com/   ตัวที่โหลดมาติดตั้งจะเป็นตัวทดลองใช้ การใช้งานฟังชั่นต่างๆจะได้ไม่ครบ เช่น เปิดเพลง สามารถเปิดได้ไม่กี่นาที เป็นต้น ถ้าต้องการตัวเต็มต้องซื้อ ซีรี่ย์  มาใส่  ซี่รี่ย์ หาซื้อได้จากผู้ผลิตในเวป 
 http://www.camfrog.com/    ส่วนของ ตัวลูก ก้อสามารถโหลดได้จากเวปผู้ผลิตได้เช่นกัน   ถ้าต้องการที่จะดู หลายๆ จอ ก้อต้องซื้อ ซี่รี่ย์  อีกเช่นกันครับ

Ton_Xena
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 สิงหาคม 2007, 09:39:53 »

ตัว camfrog server มีให้โหลด แต่ต้อง แก้ไขโปรแกรม=ผิดลิขสิทธิ์ ด้วยนะครับ ไม่งั้น กดไมค์ได้แค่ 30 วินาที
แล้วก็ parameter บางตัวจะใช้งานไม่ได้

ส่วนตัว client โหลดได้จาก web เลยครับ ซึ่งมันก็จะใช้ option บางอย่างไม่ได้ ถ้าต้องการใช้ ครบทุก option ก็ต้องจ่ายตังค์ซื้อ activate code หรือหาโหลด แก้ไขโปรแกรม=ผิดลิขสิทธิ์ จากเว็บ แต่จะไม่สามารถดูหลายจอได้

ขอแนะนำให้ลองเล่นดูซักเดือนก่อนนะครับ ให้คุ้นเคย พยายามลองถามคนที่เล่นอยู่ ส่วนตัวผมเองก็เล่นมาปีเศษละ เคยลองเปิดเองแล้ว...เพระที่บริษัทก็ต้องการเหมือนกัน เหมือนที่คุณต้องการนั่นแหละ.

แต่ให้ทางผู้ใหญ่ลองใช้แล้ว มันยังไม่สนองความต้องการได้เท่าที่ควร เลยปิดไป   ถ้าสงสัยอะไร เมลล์มาได้ครับ t_anusit@hotmail.com

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ อยากทราบขั้นตอนสร้างห้อง Camfrog ไว้ประชุมกันเองครับ