กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
3 กันยายน 2015, 06:45:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่ม fn บน คีบอด โน็ตบุค ค้างคับ แก้ไงดีคบ  (อ่าน 11422 ครั้ง)
คนคับ
Thaiadmin Meeting

จิตพิสัย: 0

ชิ้ง

« เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 16:45:26 »

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
•☆-aNoThEaR rIsinG-☆•
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 15

[ 不合理な ]

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 16:48:53 »

ค้างแบบไหนครับค้างตรงปุ่มหรือค้างแบบแผ่นพลาสติกข้างล่างมันเสื่อมครับ
ผมเคยแต่งัดออกเลย แล้วเอา K/B ของ PC มาเสียบใช้งานง่ายขึ้นเยอะครับ
เสียอย่างเดียวครับดูน่าเกลียดไปหน่อยครับ

•☆-aNoThEaR rIsinG-☆•
• http://implemention.spaces.live.com •
• http://www.facebook.com/aftersixpm •

[ あ り が と う ご ざ い ま し た ]
คนคับ

ชิ้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 16:54:42 »

ก็ไม่ทราบคับ ตอนแรกมันก็ไม่เป็นนะคับ พอลง win ใหม่ มันก็เปงนะคับ คือ ผมต้อง กด ปุ่ม fn ไว้ตลอดนะคับ ถึงจะพิมตัวอักษรที่ มันอยู่ตรงกะ character ที่ต้องใช้ปุ่ม fn ถึงจะพิมได้นะคับ

ตัวอย่างคือ

ปุ่ม 'ท' ถ้ากด fn ก่อนแล้วถึงจะพิม '0' ได้คับ
แต่ปรากดว่าของผมมันไม่ต้องกดมันจะพิม '0' ให้คับ
ถ้าจะพิม 'ท' กลายเปงว่าต้องกด fn แทนนะคับ

แก้ไงดีอะคับ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
NeOzZ
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 4

NeOzZ

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 17:48:03 »

อาการคล้ายกับกดปุ่ม Numlock ไว้เลยเหอะ
หวังว่าคงไม่ไปโดนฟังชั่นของปุ่ม Numlock เข้าให้นะครับ

เมื่อไรจะหายเป็นเป็ดสักทีหว่า...
คนคับ

ชิ้ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 17:50:11 »

โอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ      พอดี เพิ่งกลับมาใช้ วินโด้ หลัง โจ้ กะ linux ไปนาน แหะๆ

raisara
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 43

The Flavor Of Life

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2007, 19:14:01 »

อาการคล้ายกับกดปุ่ม Numlock ไว้เลยเหอะ
หวังว่าคงไม่ไปโดนฟังชั่นของปุ่ม Numlock เข้าให้นะครับ
อาการนี้แน่เลยครับ

อาการนี้จะเกิดหลังจากที่เอา keyboard PC มาต่อแล้วถอดออกจะเกิดอาการนี้ครับ
วิธีแก้ก็กด fn+num lock ก็จะหายครับ ลองดูน่ะครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
gb_man
Sage Expert
*

TH@min Membership

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กันยายน 2007, 15:16:54 »

ขอบคุณครับ  เจออาการนี้พอดีเลย  Grin

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์