กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
19 ธันวาคม 2014, 10:55:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ ศูนย์บริการ Dell อยู่ที่ไหนอะครับ search หาไม่เจอเลย

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์บริการ Dell อยู่ที่ไหนอะครับ search หาไม่เจอเลย  (อ่าน 20029 ครั้ง)
volf
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 02:47:03 »

ข้อต่อมันหัก เวลาปิดมันก็พับลงมาตามแรงจีเลย จะไปเปลี่ยน

Share topic : บันทึกการเข้า
ColVIpTeCh
Union Relationship Leader
Thaiadmin Management

Thaiadmin Cooperate
 Thaiadmin Leader
 Thaiadmin Management
 Thaiadmin Professional
 Thaiadmin Senior Staff

จิตพิสัย: 167

สมาชิกลำดับที่ 15

Posting Frequency

ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 08:14:51 »

คงต้องโทรเข้าไปที่ CallCenter นะครับ แล้วเขาจะส่งคนมาเปลี่ยนให้ครับ อยู่ที่ว่าคุณทำสัญญาไว้แบบใด

- วันถัดไป
- ภายใน 24 ชม.

ColVlpTeCh@ThaiAdmin

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^
iKaokae
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 2

สมาชิกลำดับที่ 210

ระดับถัดไป:
 18.33% ( 22 / 120 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 08:30:02 »

ขอถามต่อเลยนะคับ

ความคิดเห็ฯสำหรับผู้ใช้บริการของ dell โอเค มั้ยคับ
ขอเก็บข้อมูลหน่อยคับ

ปกติผมใช้ แต่ hp แต่ว่าพักหลัง เห็ฯ ราคา ของ dell ดีกว่าเยอะ

ท่านอื่น มีความคิดเห็ฯยังไงคับ

Tom's

จิตพิสัย: 12

สมาชิกลำดับที่ 14607

ระดับถัดไป:
 3.33% ( 4 / 120 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 08:40:30 »

ตราบใดที่ dell ยังมีการควบคุมและการจัดการด้าน support อยู่ที่ต่างประเทศ(มาเลยเซีย) dell ยังดีแต่ถ้าย้ายเข้ามาในประเทศไทย เมื่อไร จะเหมือน HP ครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
izeak
Clever Rank 2
**

สมาชิกลำดับที่ 9865

ที่บอกว่ายากไม่ได้หมายความว่าทำไม่ได้

ระดับถัดไป:
 6% ( 3 / 50 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 08:54:17 »

ผมว่าดีกว่า hp น่ะ แต่ศูนย์ หายากกว่ามากกกกกกกกกกก Angry

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
Tom's

สมาชิกลำดับที่ 14607

ระดับถัดไป:
 3.33% ( 4 / 120 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 09:04:32 »

เอ่อ มันไม่มีศูนย์ บริการครับ dell amway ดำเนินการธุรกิจคล้ายๆกันครับ ไม่มีหน้าร้าน เรื่อง บริการต้องซื้อเอาครับ มา service on site ระยะเวลาอยู่ที่ซื้อครับ และเวลาที่ใช้เดินทางมาหาท่านครับ ส่วนใหญ่จะเป็น Next Buziness Day ครับ มาหาในวันรุ่งขึ้นครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
Konfang
Thaiadmin Meeting

จิตพิสัย: 5

สมาชิกลำดับที่ 1307

ระดับถัดไป:
 14% ( 7 / 50 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 09:14:39 »

ฟันธงครับ Dell ดีมากๆครับ เรื่อง Warranty ไม่ต้องเสียเวลาวิ่งไปหาศูนย์บริการ ทางศูนย์จะมาหาเราเองในช่วงที่มีประกันครับ (แต่ขอบอกนะครับ ว่าอย่าเสียหลังประกันเพราะจะเราจะต้องเสียทั้งค่าอะไหล่ และค่าบริการที่แพงพอควร ยังไงหาคิดว่าจะใช้สัก 5 ปีแนะนำให้ซื้อประกันเพิ่มครับรู้สึกว่าจะเสียปีละประมาณ 2-3 พัน ครับ แต่ถ้าไม่อยากจะเสีย พอถึงปีสุดท้ายอยากจะเปลี่ยนอะไรก็ต้องเรีบเปลี่ยนครับเพื่อยืดอายุการใช้งาน)

oakbui
Wizard Expert
**

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 2752

TH@min Membership

ระดับถัดไป:
 60% ( 6 / 10 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 10:28:09 »

เห็นด้วยครับ ต้องโทรศัพท์ ไปติดต่อแล้วทาง Dell จะส่งเจ้าหน้าที่มา ที่บริษัทของผมก็เพิ่งซื้อ กับ DELL ไปเมื่อต้นปี ซื้อไปร้อยกว่าตัว Warranty 5  แล้ว Service ภายใน 4 ชม. เวลาเสียก็ต้องโทรไปหาครับ แล้วจะส่งเจ้าหน้าที่มา Support (ตั้งแต่ซื้อมามีเสีย 1 ครั้ง เนื่องจากสงสัยว่า Hdd เสียเลยแจ้ง Claim พอได้มาแล้วนำไป Check อีกปรากฏว่า Hdd ไม่เสีย เป็นที่ Windows เสียครับ) ส่วนเบอร์ติดต่อ Dell พอดีตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่  Office จำเบอร์ติดต่อ Dell ไม่ได้ ไว้เข้า Office จะ Update ให้อีกที
เบอร์ Support Dell 02-670-7250

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2007, 19:25:06 โดย oakbui » Share topic : บันทึกการเข้า

Panya S.
Thaiadmin Staff

Thaiadmin Writer

จิตพิสัย: 55

สมาชิกลำดับที่ 7183

*กินก็กินแต่น้อย.. กลัวเปลืองทรัพยากรโลก*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 10:36:18 »

Dell Server 02-6707000

Konfang

จิตพิสัย: 5

สมาชิกลำดับที่ 1307

ระดับถัดไป:
 14% ( 7 / 50 )

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 11:11:36 »

Dell Support (call free)
Tel : 1800-006-007
กด 2 สำหรับภาษาไทยครับ

volf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 12:17:08 »

ซื้อที่เมกา เปลี่ยนที่นี่ได้ใช่ไหมครับ

แล้วถ้าประกันหมดมันต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะไหมอะครับ ซื้อมาปีใหม่ปีที่แล้ว จำไม่ได้ว่าประกันกี่ปี ถ้าหนึ่งปีก็ซวยไป

TJ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 14:12:33 »

Dell ชูประเด็นในเรื่องของการ Service
ผมเชื่อว่า Dellอยู่ได้ทุกวันนี้เพราะการ service
Server Dell เป็น WorldWide
ดังนั้นไม่ว่าคุณจะซื้อจากที่ไหนก้อตาม สามารถแจ้งซ่อมได้ทุกที
การที่ dell ไม่ศูนย์บริการ เพราะเนื่องจากการรับประกันของ dell นั้นเป็นการให้เบอร์โทรเพื่อให้ลูกค้าโทรแจ้งอาการเสีย
เพราะโดยเครื่องของเดลล์นั้นจะมี ไฟแออีดี ที่พอบอกไปทาง เดลล์สามารถวิเคราะห์อาการได้แล้วจะทำการเปลี่ยนไอไหล่ให้ลุกค้า
ตามการรับประกันว่าคุณเป็นแบบวัดถัดไป หรือแบบสี่ชั่วโมงเจ้าหน้าที่เดลล์จะไปถึงคุณ หรือว่าภายในหกชั่วโมงเดลล์จะต้องเปลี่ยนซ่อมให้เสร็จจนทำงานได้

dana

จิตพิสัย: 73

สมาชิกลำดับที่ 16622

TH@min Membership

ระดับถัดไป:
 45% ( 9 / 20 )

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 19:05:18 »

ซื้อที่เมกา เปลี่ยนที่นี่ได้ใช่ไหมครับ

แล้วถ้าประกันหมดมันต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะไหมอะครับ ซื้อมาปีใหม่ปีที่แล้ว จำไม่ได้ว่าประกันกี่ปี ถ้าหนึ่งปีก็ซวยไป

ได้นะค่ะ
เมื่อ: 18 มิถุนายน 2007, 18:25:37
โทรถามเพื่อนที่อยู่Dellแล้วค่ะว่าให้ซ่อมที่ไหนนะค่ะ
รบกวนPMมาหาด้วยนะค่ะจะให้เบอร์ติดต่อเพื่อนไปนะค่ะ Azn

^^ DaNa ^^

wewelcome
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 22

สมาชิกลำดับที่ 170

poweredbymoney.

ระดับถัดไป:
 71.43% ( 50 / 70 )

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2007, 23:02:11 »

Dell เค้าจะย้ายส่วน sales เข้ามาเมืองไทยสิ้นปีนี้ละมั้ง

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ<br />อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ <br />จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน <br />ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
volf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 3 กรกฎาคม 2007, 10:05:06 »

เขาบอกว่า INSPIRON  เมืองไทยไม่นำเข้า ที่ศูนย์ไม่มีอะไหล่รุ่นนี้ มีแต่รุ่น Latitude ขออภัยด้วยค่ะ

ทำไงล่ะทีนี้

NongBua
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 3 กันยายน 2007, 11:09:54 »

มีมดเข้าไปในเครื่องโน้ตบุ๊คค่ะ พอเปิดเครื่องใช้งาน มันก็ทยอยกันออกมาเรื่อยๆ

กะว่าจะไปหาร้านให้เขาเปิดเครื่องแล้วดูดออกมาให้

แต่โน้ตบุ๊คยังไม่หมดประกัน ในกรณีนี้ควรทำอย่างไรดีค่ะ แจ้งศูนย์หรือว่าไปทำเองดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

sermsuk

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 20300

ระดับถัดไป:
 70% ( 84 / 120 )

« ตอบ #16 เมื่อ: 3 กันยายน 2007, 11:20:43 »

มีมดเข้าไปในเครื่องโน้ตบุ๊คค่ะ พอเปิดเครื่องใช้งาน มันก็ทยอยกันออกมาเรื่อยๆ

กะว่าจะไปหาร้านให้เขาเปิดเครื่องแล้วดูดออกมาให้

แต่โน้ตบุ๊คยังไม่หมดประกัน ในกรณีนี้ควรทำอย่างไรดีค่ะ แจ้งศูนย์หรือว่าไปทำเองดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

หุหุ ถ้ายังไม่หมดประกันก็ไปเข้าศูนย์เลยสิครับ ไม่ต้องเสียเงินเองด้วยนะครับ   Cool

MCES MCSA MCTS MCP SCSA
www.suansala.com
จำหน่าย ศาลาไม้สัก ซุ้มไม้สัก ซุ้ม ศาลา และบริการจัดส่งทั่วไทย
รับ Training Windows Server
duck
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 กันยายน 2007, 12:06:58 »

ของผมมดเข้าจอ lcd 1 ตัว มันตายแล้วติดอยูในจออะคับ อันนี้เค้าจะเอาศพมดออกให้รึเปล่าคับ 

Sripattra

จิตพิสัย: 2

สมาชิกลำดับที่ 5201

:D

ระดับถัดไป:
 50% ( 5 / 10 )

« ตอบ #18 เมื่อ: 5 กันยายน 2007, 18:55:34 »

เอ่อ กรณีมดขึ้นไม่อยู่ในประกันนะคะ ต้องหาทางเอามดออกก่อนไม่ให้เหลือหลักฐาน แล้วแจ้งอาการเสียไปค่ะ (เปิดไม่ขึ้น จอดับ อะไรก็ว่าไป)

G*e*o*r*g*e*
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 3280

งบประจำปีผ่านแล้ว เป็นล้าน วางแผนใช้ทำวีเอ็ม

« ตอบ #19 เมื่อ: 5 กันยายน 2007, 19:29:20 »

Dell Support (call free)
Tel : 1800-006-007
กด 2 สำหรับภาษาไทยครับ

อยากได้ราคา เซิร์ฟเวอร์ตัว 1 ยู ครับ แล้ว มีข้อมูลมั้ยว่าทำงาน ใช้ไอพีค๊อปได้ป่าว ปัญหาเรื่องเน็ตเวิร์คการ์ดเป็นงัยบ้างช่วยแนะนำทีครับ  Azn

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
tmsg
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2007, 09:45:40 »

อยากได้ราคา เซิร์ฟเวอร์ตัว 1 ยู ครับ แล้ว มีข้อมูลมั้ยว่าทำงาน ใช้ไอพีค๊อปได้ป่าว ปัญหาเรื่องเน็ตเวิร์คการ์ดเป็นงัยบ้างช่วยแนะนำทีครับ  Azn

เคยซื้อจากที่นี่อ่ะครับ http://pantiphost.com/dell.html
วางเครื่องด้วย เขาลง freebsd6.2 เห็น network card ปกติครับ
แต่ ipcorp ไม่ได้ใช้ แต่ไม่น่ามีปัญหามั้งครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Hardware » หัวข้อ:
|-+ ศูนย์บริการ Dell อยู่ที่ไหนอะครับ search หาไม่เจอเลย