กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
5 กรกฎาคม 2015, 20:19:51 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ สร้างห้อง CAMFROG ฟรีทำงัยครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างห้อง CAMFROG ฟรีทำงัยครับ  (อ่าน 10393 ครั้ง)
noong2000
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2006, 09:20:02 »

Cheesy   ผมรบวนถามสมาชิก คือสร้างห้องไว้เล่นสักห้องโปรแกรม CAMFROG  ที่กำลังHit ในปัจจุบันทำงัยครับ..ผมเคยเข้าไปแล้ว www.camfrog.com มันดูแล้ว..งง ครับ จุดประสงต้องการสร้างแบบฟรีนะครับ...หรือถ้าเสียตังค์ประมาณเท่าไหร่ จ่ายยังงัย...ด่นครับ..ขอบคุณผู้ที่แนะนำล่วงหน้า..... Grin

Share topic : บันทึกการเข้า
rgonot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2006, 10:50:17 »

เมื่อเช้าผมก็ลอง Download มาเล่นดูก็ Ok นะครับ..แต่ต้องมี Web Cam ด้วยนะ Size 4.76 mb..

Free webcam chat rooms.
See and hear people live!

User Guide :
http://www.camfrog.com/camfrogvideochatguide.phtml

http://www.camfrog.com/camfrogserverguide.phtml

ikaruz
Advanced Member

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 12611

Posting Frequency

Stormtrooper

ระดับถัดไป:
 80% ( 4 / 5 )

« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2006, 10:52:41 »

เอ ผมว่า จขกท เข้าเล่นได้อยู่แล้วแหละครับ แต่เค้าต้องการสร้างห้องเองอะ

Some Think Like That
Clever Rank 2
**

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 3119

TH@min Membership

ระดับถัดไป:
 46% ( 23 / 50 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2006, 17:45:42 »

ต้องใช้พวก camprog server pro จำผิดป่าวนี่แล้วต้องเสียค่าลิขสิทธ์โปรแกรมด้วย

ปล. ถ้าเอาไปใช้ในทางที่ดีก็สนับสนุนครับแต่ถ้าทำเหมือนที่นิยมกันในปปัจจุบันก็ไม่น่าส่งเสริมครับกับสังคม

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
noong2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2006, 18:29:48 »

Cheesy Cheesy Cheesy    ครับขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่แนะนำ ผมมีความตั้งใจอยากทำ camfrog room ผมดูแล้วว่าเป็นโปรแกรมที่น่าสนใจอยู่ไม่น้อย MSN+Pirch แต่ยังมีสิ่งที่ต้องปรับปรุงอีกพอสมควร แต่ต้องรอดูต่อไป ..จุดประสงค์ อยากทำห้องไว้เล่นสักห้องนึงไว้สำหรับกลุ่มสมาชิกหรือแขกเข้ามาหาความรู้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นมันดูผ่านcam ,พูดไมค์,chat ฯลฯ มันประหยัดค่าใช้จ่ายแบบสุดยอดเลยครับ เหมาะมากๆกับองค์กร,หน่วยงานที่จะประยุกต์ใช้ประชุมแบบทางไกลครับ...และเอกชนก็น่าจะนำไปใช้ up ตัวเอง....ส่วนตัวผมอยากทำแต่ต้องขอคำแนะนำจะผู้รู้ครับ...(((มีงบน้อย..แต่สนใจครับ))

gpHfc,j8;p
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2007, 13:37:15 »

...

[neO]mOO
Thaiadmin Meeting

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 18219

เต็มที่กับทุกนาที ของชีวิต

ระดับถัดไป:
 60% ( 3 / 5 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2007, 13:57:52 »

ทำได้นะครับ

ต้อง....

download camfrog server ครับ
มีให้โหลดอยู่ในหน้านั้น web แหละครับ
เคยลองมาเล่นดูที  แต่ไม่รู้เป็นอะไร  ถ้า cre ห้องแล้ว
เครื่องที่อยุ่ใน lan จะมองไม่เห็นห้องอะ
ต้องใช้ net คนและที่ join เข้ามาถึงจะได้

Confirmed by:

ไม่มีปัญหาใดแก้ไม่ได้ แค่ไม่ยอมแพ้ เดี๋ยวทางแก้ก็ปรากฏ
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Network Zone » Networking & Internet » หัวข้อ:
|-+ สร้างห้อง CAMFROG ฟรีทำงัยครับ