กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
31 สิงหาคม 2015, 02:56:26 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การสมัครhotmailใหม่  (อ่าน 13531 ครั้ง)
middeen22
Scholar Class 5

จิตพิสัย: 0

IT Never Die

« เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 11:39:24 »

ทำไมผมสมัครmsnใหม่แล้วมันได้เป็นห้นาภาษไทยอ่ะครับ ผมอยากได้ภาษาอังกฤษเหมือนเดิมอ่ะครับ ผมทำขั้นตอนไหนผิดเหรอครับ เคยสมัครเมื่อ 6 ปีที่แล้วอ่ะครับลืมจริงช่วยแนะนำหน่อยแล้วได้แค่ 2 mbเองช่วยหน่อยครับ
@JiNi&JiNa&JiJi@
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 13

แก้วตาและดวงใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 11:57:08 »

เว็บอัจฉริยะครับ คือถ้า Location เป็น Thai มันก็จะเอาข้อมูลของประเทศไทยมานำเสนอครับ ถ้าอยากได้เป็นภาษาอังกฤษ ก็แค่เปลี่ยนเป็น Location ต่างประเทศ (ไม่รู้มีวิธีอื่นอีกหรือเปล่า)

ส่วน 2M ก็เป็นปกติอยู่แล้วครับ ส่วนอยากได้มากกว่า 2M คงต้องใช้เทคนิคกันหน่อยแต่อันนี้ลืมไปแล้ว >Cheesy >Cheesy

จำหน่าย+สั่งประกอบ Dell Server, Optiplex, Vostro, Storage www.pp-computer.com
จำหน่ายโปรแกรมเขียนแบบ ZWCAD ทดแทน Auto CAD ราคาถูก 26,000บาท/Lic http://www.zwcad.org/download_list.php (Download Demo)
Tel.085-023-8355 เรียก นพรัตน์
รับสั่ง Download OS Linux ทุกชนิดราคาย่อมไม่แพง
Firewall : Endian , ClearOS
Mail : Postfix, Zimbra
Document : Alfresco
Nostalgia
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 140

<= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>

« ตอบ #2 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 12:01:49 »

เว็บอัจฉริยะครับ คือถ้า Location เป็น Thai มันก็จะเอาข้อมูลของประเทศไทยมานำเสนอครับ ถ้าอยากได้เป็นภาษาอังกฤษ ก็แค่เปลี่ยนเป็น Location ต่างประเทศ (ไม่รู้มีวิธีอื่นอีกหรือเปล่า)

ส่วน 2M ก็เป็นปกติอยู่แล้วครับ ส่วนอยากได้มากกว่า 2M คงต้องใช้เทคนิคกันหน่อยแต่อันนี้ลืมไปแล้ว >Cheesy >Cheesy

วิธีup hotmail เป็น 250 mb มีอยู่ในบอร์ดนี้แหละคับ ตามลิงค์เลยอ่ะ
http://www.thaiadmin.org/board/index.php?topic=19117.0

ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")
MU
Clever Rank 4

จิตพิสัย: 9

« ตอบ #3 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 12:03:18 »

สมัครwindown live ด้วยสิครับได้ 2 กิกเลย

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
Nostalgia
Thaiadmin Global Staff

จิตพิสัย: 140

<= ถึงจะเป็น admin เซอๆ แต่ผมก็จน =>

« ตอบ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 12:31:07 »

windown live ไม่น่าใช้คับ อืดช้ามาก ลองใช้มาพักนึงแล้วคับไม่ไหว โหลดช้าจนบางครั้ง Time Out ไปเลยจนเลิกใช้กลับมาใช้ Hotmail อย่างเดิมต่อเร็วสบายใจดี
250 MB คับใครสนใจอยากอัพตามลิงค์ข้างล่างที่ผมทำให้เลย

ถ้าจะใช้มเมล 2 GB ผมว่า Gmail น่าสนกว่า windown live นะคับ

ให้ฉันดูแลเธอ รักเธอได้ไหม

(\_/)
(='.'=)
("")_("")
ColVIpTeCh
Union Relationship Leader
Thaiadmin Management

จิตพิสัย: 167

ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^

« ตอบ #5 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2006, 19:31:28 »

ตอนนี้ Windows Live Mail จะมี 2 Version ให้เลือกครับ
- Classic Hotmail View
- Windows Live Mail Experience

ซึ่งตัวแรกจะคล้ายกับ Hotmail เดิม ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไร แต่ตัวหลังจะเหมือนกับ Outlook Web 2003 มากเลยครับ (เหมือนยังกับแกะเลยครับ) ก็ต้องทำใจอย่างหนึ่งว่า เมื่อลูกเล่นสวย รูปร่างดี ก็อาจจะช้าบ้าง เพราะต้องแต่งตัวเยอะ  >Cheesy

ก็ลองเลือกใช้งานดูครับ ปกติผมไม่ได้เน้นขนาดความจุของเมล์ครับ เพราะปกติผมอ่านเมล์แล้วก็ลบทิ้งครับ (ยกเว้นเมล์บริษัท)

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์