กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
2 ตุลาคม 2016, 01:52:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอนการเปิดเซิฟเกมมายคราฟ 1.5.2 พร้อมข้อควรทราบ  (อ่าน 3095 ครั้ง)
เทพเกมส์ในตำนาน

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 4 พฤษภาคม 2015, 20:10:17 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เพื่อนๆที่ไม่เคยเล่นผมแนะนำให้ลองดาวน์โหลดเกมส์มายคราฟ 1.5.2 นี้ไปลองเล่นเองกันก่อนเลยนะครับ เพราะถ้าหากว่าใครที่สนใจเรานั้นอยากเปิดเซิฟมายคราฟ 1.5.2 เพียงเพราะอยากได้จำนวนเงินจากผู้เล่นโดยตรงนั้นยากมากที่จะได้แบบนั้นนะครับ เนื่องจากว่าผู้เล่นที่เข้ามาเล่นในเซิฟมายคราฟ 1.5.2 ของเรานั้นไม่ได้เข้ามาจากเราเพียงเพราะเติมเงินหันง่ายๆ หลังจากที่ใครทราบกันแล้วนะครับว่าเกมส์นี้จะสนุกตรงไหนอย่างไรนั้นก็มาที่เรื่องของการทำหรือออกแบบตัวเกมส์ให้น่าเล่นโดยการทำในสิ่งที่เราคิดว่าผู้เล่นนั้นจะสนุกๆ ไว้ก่อนนะครับ ไม่ใช่เพียงเพราะจะต้องเติมเงินเท่านั้นถึงจะสนุกถ้าทำแบบนั้นผู้เล่นที่เข้ามาเล่นเกมส์มายคราฟ 1.5.2 ของคุณนั้นก็จะย้ายไปเล่นเซิฟอื่นๆกันหมดพอดีครับ มาดูกันหน่อยครับว่าถ้าจะเปิดเซิฟเวอร์มายคราฟ 1.5.2 นั้นจะต้องรู้อะไรบางถึงจะเปิดเซิฟเกมส์ที่ว่านี้ได้
สิ่งที่ต้องรู้ในการเปิดเซิฟเกมส์มายคราฟ 1.5.2 ได้แก่
1.ความสนุกของผู้เล่นที่เข้ามาเล่น (อันนี้ขอย้ำอีกรอบนะครับ)
2.พื้นฐานการใช้งานคอมพิวเตอร์เฉพาะ OS บางที่เซิฟที่เราเปิดอาจจะต้องเป็น Linux Server ซึ่งจะใช้ทรัพยากรน้อยกว่า Windows ครับ
3.ความเข้าใจพื้นฐานเกี่ยวกับเรื่องของ Client และ Server ว่าทำงานอย่างไร
4.พื้นฐานของคำสั่งการเปิดเซิฟมายคราฟ 1.5.2 ว่าจะใช้คำสั่งอะไรบ้าง
ข้อหลักๆที่ต้องทราบในการเปิดเซิฟเวอร์มายคราฟ 1.5.2 ก็จะมีประมาณนี้แหละครับ ซึ่งรายละเอียดต่างๆ เพิ่มเติมนั้นไว้เดี๋ยวใครที่สนใจผมจะมาแนะนำเพิ่มเตอมนะครับ ส่วนในเวอร์ชั่นอื่นๆ นั้นผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับว่าเรื่องขอรายละเอีดการเปิดนั้นจะเหมือนมายคราฟ 1.5.2 นี้หรือไม่ ใครที่อยากทรายรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ในลิงค์ด้านล่างนี้เลยครับ www.igamestube.com/games-pc/minecraft-1-5-2.html

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2015, 02:38:57 »

++

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 04:08:31 »

ดันๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 10:37:45 »

ดันๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2015, 17:50:24 »

เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์