กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
29 พฤษภาคม 2016, 22:22:34 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการแบคอัพ Window + Program หน่อยครับ  (อ่าน 776 ครั้ง)
oliver076
Intelligent Layer 5

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 23 มิถุนายน 2012, 08:34:56 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือผมอยากจะแบคอัพ Windows+ Program ครับ พอดีมีโปรแกรมที่มันติดตั้งไว้ยากอยู่เหมือนกันครับ ถ้าผมใช้ Backup ใน Start >>Program>>> Accessories>> System Tool>>
Backup อะครับ ถ้าเราใช้ตัวนี้ กรณีที่ Windows มีปัญหา เราสามารถ Restore ระบบ กลับมาใหม่ แล้วมันยังสามารถใช้งานพวกโปรแกรมเหมือนเดิมได้ไหมครับ ถ้าใช้ ๆ ตัวไหนดีครับ ที่สามารถ Restore งาน โปรแกรมที่ได้ติดตั้งไว้ ให้สามารถใช้งานกับ server ได้เหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
pobchung
Intelligent Layer 5

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2012, 10:42:59 »

แนะนำตัวนี้ครับ Symantec Backup Exec System Recovery แต่ไม่ฟรีนะครับ สามารถเลือก Backup ได้ ว่าจะ Backup แบบไหน มีทั้ง backup drive หรือว่า Backup file or folder ครับ

เรียนรู้ เข้าใจ แก้ไข พัฒนา
EnZoZidane
Silver Fellowship
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2012, 11:01:19 »

ลองดูครับ

http://mvpskill.com/blogs/kb/archive/2011/10/27/backup-windows-server-2008-full-server.aspx
http://mvpskill.com/blogs/kb/archive/2011/10/27/restore-full-server-backup-windows-server-backup.aspx
=:barbarian:=
Stager Tier 5

Extremes of life...

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2012, 16:32:13 »

ghost ครับ ไม่แน่ใจ ว่า ตรงกับที่ต้องการรึป่าว

<you/> [you/]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์