กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
5 พฤษภาคม 2016, 21:14:18 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Icon Desktop ย้ายได้ แต่ พอกด Refresh แล้วกลับมาอยู่ที่เดิม  (อ่าน 2867 ครั้ง)
vampippo
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 5 มิถุนายน 2012, 15:16:47 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

รบกวนหน่อยครับ ผมต้องการย้ายตำแหน่งของ Icon บนหน้า Desktop บน windows XP ไปที่ตำแหน่งอื่น เดิมอยู่ที่ด้านซ้ายของจอทั้งหมด จากนั้นทำการย้าย Icon แล้วกด Refresh Icon ที่เราได้จัดเรียงไว้ ก็กลับมาอยู่ที่
Snipel2
Proficient Level 4

เราต้องเป็นผู้เลือก มิใช่เป็นผู้ถูกเลือก

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2012, 11:54:15 »

รบกวนหน่อยครับ ผมต้องการย้ายตำแหน่งของ Icon บนหน้า Desktop บน windows XP ไปที่ตำแหน่งอื่น เดิมอยู่ที่ด้านซ้ายของจอทั้งหมด จากนั้นทำการย้าย Icon แล้วกด Refresh Icon ที่เราได้จัดเรียงไว้ ก็กลับมาอยู่ที่

คลิกขวา > view > มันเป็น auto arrange icon อยู่หรือป่าวครับ

เก็บเกี่ยวประสบการณ์ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
             •Network & Administrator•
เป็นเหมือนกัน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 สิงหาคม 2012, 22:51:31 »

ผมเป็นแบบเจ้าของกระทู้เลยครับ ย้ายได้ แต่พอกดรีเฟรชแล้วมันจะกลับมาอยู่ที่เดิม(กลับมาอยู่ที่ด้านซ้ายทั้งหมด)

ไม่ได้ติ๊ก auto arrange icon และ align icons to grid แน่นอนครับ

T  T
pobchung
Intelligent Layer 5

« ตอบ #3 เมื่อ: 3 สิงหาคม 2012, 15:47:01 »

ผมเคยเจอเหมือนกันครับ User เอาเครื่องมาให้ตรวจสอบ อาการเหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ แก้ไขอยู่หลายอย่างก็ไม่ได้ จนสุดท้ายลองลบ Profile User สามารถแก้ไขปัญหาได้เฉยเลยครับ (ก่อนลบ Backup Data ก่อนนะครับ)

เรียนรู้ เข้าใจ แก้ไข พัฒนา
เสี่ยวป้อ
Junior Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2012, 11:50:41 »

เท่าที่ผมเคยทำนะครับคือต้องถึงขั้นลบ profile user ทิ้งแล้วสร้าง profile ใหม่ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์