กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
1 กันยายน 2015, 14:55:23 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Printer All-in-one ติดแท้ง ใช้งานทนๆหน่อยครับ  (อ่าน 1915 ครั้ง)
CrazyDuck
Proficient Level 4

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 15:52:02 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

พอดีผมใช้ Epson TX510FN แล้ว Paper jam บ่อยมากซ่อมก็ไม่เป็นต้องเอาไปซ่อมไกลถึง กทม.

ขอบคุณครับ
นักเลงตัวน้อย
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 1

ในความมืดยังมีแสงสว่าง

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 16:07:45 »

พอดีผมใช้ Epson TX510FN แล้ว Paper jam บ่อยมากซ่อมก็ไม่เป็นต้องเอาไปซ่อมไกลถึง กทม.

ขอบคุณครับ
ผมใช้ Epson รุ่นใหม่ๆที่ต่อแท็ง ก็ค่อนข้างมีปัญหาเหมือนกัน อ้อลืมบอก ถ้าไม่ใช่แท็งที่จริงของเอปสัน ก็ค่อนข้างมีปัญหา แม้แต่ แท็งจริงของเอปสัน ก็ค่อนข้างมีปัญหาในเรื่องการติดตั้ง  กำลังคิดว่า จะลองใช้   Epson ต่อแท็งรุ้นเก่าๆ เพราะเมื่อก่อนใช้ ข้องค่อนดีเลยคับ ไม่ค่อยมีปัญหาหรือจะกลับมาลองprinter Canon พวก PIXMA อีกครั้งดู
....ผมก็ยังตัดสินใจยังไม่ได้สักที...รอท่านอื่นมาตอบอีกก็แล้วกันคับ
ปล.ผมใช้ CANON MP145  287 ก็พอได้เลยคับ

บางครั้งเราดูเหมือนคนโง่ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่มีสิ่งหนึ่งที่เชื่อมั่นมาตลอดคือ ความมุ่งมั่น ความพยายาม ความตั้งใจ จะทำให้เราพัฒนาตัวเอง ให้เก่งขึ้น ขอแค่ใจเราสู้ก็พอ แม้รู้สึกท้อก็อย่าถอย อย่าละความพยายาม ความตั้งใจของตนเอง ถ้าถามว่าพร้อมไหม ถ้าจะบอกว่าฉันพร้อมเเล้ว เริ่มมันตรงนี้ เวลานี้ นาทีนี้ ให้รู้ไป ขอท้าชีวิตบนความท้าทาย
CrazyDuck
Proficient Level 4

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 16:15:56 »

ผมใช้ Epson รุ่นใหม่ๆที่ต่อแท็ง ก็ค่อนข้างมีปัญหาเหมือนกัน อ้อลืมบอก ถ้าไม่ใช่แท็งที่จริงของเอปสัน ก็ค่อนข้างมีปัญหา แม้แต่ แท็งจริงของเอปสัน ก็ค่อนข้างมีปัญหาในเรื่องการติดตั้ง  กำลังคิดว่า จะลองใช้   Epson ต่อแท็งรุ้นเก่าๆ เพราะเมื่อก่อนใช้ ข้องค่อนดีเลยคับ ไม่ค่อยมีปัญหาหรือจะกลับมาลองprinter Canon พวก PIXMA อีกครั้งดู
....ผมก็ยังตัดสินใจยังไม่ได้สักที...รอท่านอื่นมาตอบอีกก็แล้วกันคับ
ปล.ผมใช้ CANON MP145  287 ก็พอได้เลยคับ
ขอคุณครับ ผมว่า Epson Photo1390 ติดแท้ง ทนมากแต่ติดตรงที่ราคาแพงมาก -.-
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์