กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
22 ตุลาคม 2014, 20:48:39 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ สอบถามวิธีทำ วีดีโอ สตรีมมิ่ง

หน้า: [1]   ลงล่าง
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีทำ วีดีโอ สตรีมมิ่ง  (อ่าน 7040 ครั้ง)
eGoS
Thaiadmin VIP

จิตพิสัย: 6

สมาชิกลำดับที่ 25

Posting Frequency

TH@min Membership

ระดับถัดไป:
 60% ( 12 / 20 )

« เมื่อ: 16 ธันวาคม 2004, 15:19:04 »

อยากทำอย่าง ง่ายๆ อะ ครับ แบบ เหมือนของ winamp ที่เค้า ทำ สถานี online อะครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำไง ใช้ software ตัวไหน 

เช่น ของ winamp เรา ฟัง เพลง อะไร อยู่ คนที่เค้า อยากฟัง ก็ connect ผ่าน url ของ winamp มาที่ port 8000 เค้าก็สามารถ ฟัง เพลงเดียวกับเราได้ และเจ้าของเครื่องยังสามารถพูด ผ่าน mic ได้ด้วย  (ใครรู้ว่าใช้ plugin ตัวไหน ช่วย บอกหน่อยครับ พอดีจำไม่ได้ เคยมี แต่ ลบ ไปแล้ว )
แต่ ทีนี้ ผมต้องการ ทำเป็น file หนัง อะครับ

แล้วไม่ทราบใครพอจะทราบว่า ถ้าจะทำ
ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะ

Share topic : บันทึกการเข้า

http://heronaja.blogspot.com/
Blog เล็กๆของ   Hero  หมาโกลเด้นตัวใหญ่.
GooSab

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 293

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะ มานี ปิติ ชูใจ

ระดับถัดไป:
 50% ( 10 / 20 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2004, 15:36:21 »

เอ้ ผมเหมือนเคยได้ยินว่า windows 2000 server หรือขึ้นไป นี่มีตอนลง OS นะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

งานมากกูเบื่อ งานเหลือกูเกลียด งานละเอียดกูงง บอกตรงๆกูขี้เกียจ
eGoS

ระดับถัดไป:

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2004, 15:48:18 »

อยากได้ แบบ เหมือนของ winamp อะ ที่เป็น plugin อะ

Blog เล็กๆของ   Hero  หมาโกลเด้นตัวใหญ่.
Mr.AlterKidz
Thaiadmin Helper

จิตพิสัย: 27

สมาชิกลำดับที่ 11

ระดับถัดไป:
 78.57% ( 55 / 70 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2004, 20:50:26 »

อยากทำอย่าง ง่ายๆ อะ ครับ แบบ เหมือนของ winamp ที่เค้า ทำ สถานี online อะครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำไง ใช้ software ตัวไหน

เช่น ของ winamp เรา ฟัง เพลง อะไร อยู่ คนที่เค้า อยากฟัง ก็ connect ผ่าน url ของ winamp มาที่ port 8000 เค้าก็สามารถ ฟัง เพลงเดียวกับเราได้ และเจ้าของเครื่องยังสามารถพูด ผ่าน mic ได้ด้วย (ใครรู้ว่าใช้ plugin ตัวไหน ช่วย บอกหน่อยครับ พอดีจำไม่ได้ เคยมี แต่ ลบ ไปแล้ว )
แต่ ทีนี้ ผมต้องการ ทำเป็น file หนัง อะครับ

แล้วไม่ทราบใครพอจะทราบว่า ถ้าจะทำ
ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะ

http://www.radio.in.th ครับ แต่ผมเคยถามเว็บมาสเตอร์แล้วเค้าบอกว่าทำเองนี่ครับ

นั่นดิ

จิตพิสัย: 24

สมาชิกลำดับที่ 39

=ถามๆ ตอบๆ เดี๋ยวก็เก่ง=

ระดับถัดไป:
 37.5% ( 45 / 120 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2004, 00:20:26 »

ถามกับจังเลยอ่ะ... ตอบไป 2-3 รอบแล้วนะ... ลอง searchๆ ดูก่อนมั่งดิ

สนใจทำวิทยุ Online ก็คลิกไปที่นี่ได้เลยครับ http://www.shoutcast.com

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
CyberGuy-X2000
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2004, 07:53:56 »

Windows Media Service 9 Series สิครับ
ถ้าจำไม่ผิดมันจะมากับ 2003 server นะ
http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/9series/server.aspx

eGoS

ระดับถัดไป:

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2004, 22:47:32 »

ถามกับจังเลยอ่ะ... ตอบไป 2-3 รอบแล้วนะ... ลอง searchๆ ดูก่อนมั่งดิ

สนใจทำวิทยุ Online ก็คลิกไปที่นี่ได้เลยครับ http://www.shoutcast.com

กรำ web นั้น เข้าแล้วแต่ มันไม่ใช่ plugin ที่ผมต้องการ มันคนหล่ะตัว กัน
สำหรับเรา ๆ ท่าน คงไม่ต้องบอก หรอกมั่งว่า search ดู ก่อน เพราะผม search แล้ว นะสิถึงได้มาถาม แต่ ก็ขอบใจ ที่ชอบ ตอบ ครับ
ส่วน vdo steaming ทำได้แล้วนะครับ

Confirmed by: nantawat

loque
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2004, 00:06:39 »

เคยทำแต่ Webcam Server อ่ะครับ ให้คนเข้ามา ดู กล้อง ในระบบของเรา

นั่นดิ

จิตพิสัย: 24

สมาชิกลำดับที่ 39

=ถามๆ ตอบๆ เดี๋ยวก็เก่ง=

ระดับถัดไป:
 37.5% ( 45 / 120 )

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2004, 09:26:25 »

กรำ web นั้น เข้าแล้วแต่ มันไม่ใช่ plugin ที่ผมต้องการ มันคนหล่ะตัว กัน
สำหรับเรา ๆ ท่าน คงไม่ต้องบอก หรอกมั่งว่า search ดู ก่อน เพราะผม search แล้ว นะสิถึงได้มาถาม แต่ ก็ขอบใจ ที่ชอบ ตอบ ครับ
ส่วน vdo steaming ทำได้แล้วนะครับ

เอ.... เท่าที่ผมรู้จัก Plugins ของ Winamp เคยได้ยินอยู่ตัวเดียวแฮะ...
ถ้าทำได้แล้ว เป็นวิธีการอื่นๆ ก็กลับมา Post บอกกันหน่อยสิครับว่าทำยังไง

อ้อ.. ผมตอบคำถามก่อนหน้านี้ผิดไปนะ เพราะว่า Shoutcast ทำ VDO Streaming
ไม่ได้ครับ เพราะว่าเป็น Mpeg Layer 3 Streaming Server ทำได้แต่วิทยุบน Internet
ขอประทานโทษเรื่องนี้ครับ

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
Vorvii
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2004, 14:46:58 »

ปลั๊กอินของ Winamp มีอยู่ตัวนึงเป็น Real Video Stream ใช่รึเปล่าครับ เอาไว้ดูไฟล์ ram rm ของ real ได้น่ะ
มันมีชื่อว่า Tara Plugin น่ะครับ ลอง GooGle ดู (ขออภัยด้วยนะครับ ถ้าไม่ตรงจุดประสงค์)

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ สอบถามวิธีทำ วีดีโอ สตรีมมิ่ง