กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
1 กันยายน 2015, 12:56:09 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเพิ่ม User ใน Share Permissions  (อ่าน 3201 ครั้ง)
cronaldo7
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 6 มีนาคม 2010, 16:49:56 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

การเพิ่ม User  ใน Share Permissions

Windows Server 2003
เครื่อง Server ผมตั้งชื่อว่า Server และ Workgroup ชื่อว่า Workgroup

เครื่อง Client มีอยู่ 10 เครื่องดังนี้
test01 test02 test03 ... test10 และ Workgroup ชื่อว่า Workgroup

ผมต้องการกำหนด Permission ของ Folder
โดยการคลิ๊กขวาเลือก Perproties --> Sharing --> Permission --> Add

แล้วผมต้องพิมพ์ชื่อ Client ลงในช่อง Enter the object names  to select อย่างไรครับ
ผมลอง test01 หรือ Workgroup\test01 ก็ไม่ได้อะครับ

ไม่ทราบว่าต้องพิมพ์ว่าอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
khanclub
Clever Rank 1
*

จิตพิสัย: 0

รอยยิ้มไม่กินน้ำมัน

« ตอบ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม 2010, 17:05:52 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ถ้าแชรืเป็นชื่อเครื่อง ผมไม่เคยทำนะครับ แต่ถ้าเป็นชื่อ username นะพอทำได้ครับ เราต้องตั้งชื่อที่เราต้องการแชร์ ขึ้นมาก่อนนะครับ จึงจะสามารถกำหนดสิทธิการแชร์ได้นะครับ

ถ้าต้องการทำอย่างเป็นระบบ แนะนำให้เริ่มจากการตั้งชื่อกรุ๊บขึ้นมาก่อนครับ จากนั้นค่อยสร้างชื่อผู้ใช้ขึ้นมา แล้วนำไปเก็บไว้ในกรุ๊บก่อนครับจะทำได้ง่ายขึ้นครับ ลองดูนะครับ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์