กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
22 พฤศจิกายน 2014, 18:15:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ เปิดโปรแกรม AutoCAD 2008 ไม่ได้ครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโปรแกรม AutoCAD 2008 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2933 ครั้ง)
ppman
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 31 มกราคม 2010, 09:23:14 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือว่าผมไปซื้อแผ่น Autocad 2008 มาลงที่เครื่องครับ (ผมใช้ XP SP2 ครับ) ตอนลงก็ปรกติทุกอย่างครับ
ปัญหามันเกิดตอนลงเสร็จแล้วครับ พอผมไปเปิดที่ไอคอน Autocad 2008 มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มี error ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริงๆครับ
พอไปเปิดที่ตัวโปรแกรมโดยตรงก็ไม่ได้เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เพราะตอนลงก็ปรกติไม่มี error อะไรเลยครับ โปรแกรมอื่นๆก็ใช้ได้ปกติครับ
 รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
 Cry Cry Cry Cry Cry

Share topic : บันทึกการเข้า
katae
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 58761

Posting Frequency

ระดับถัดไป:
 50% ( 1 / 2 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 09:52:16 »

ผมก็เป็นเหมือนกันช่วยแนะนำด้วยต้องการใช่เพื่อทำงานจริงๆครับ ฃอบคุณผู้ใจบุญล่วงหน้า

lusifer
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 7

สมาชิกลำดับที่ 8828

Create new planet

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #2 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 14:55:05 »

คือว่าผมไปซื้อแผ่น Autocad 2008 มาลงที่เครื่องครับ (ผมใช้ XP SP2 ครับ) ตอนลงก็ปรกติทุกอย่างครับ
ปัญหามันเกิดตอนลงเสร็จแล้วครับ พอผมไปเปิดที่ไอคอน Autocad 2008 มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มี error ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริงๆครับ
พอไปเปิดที่ตัวโปรแกรมโดยตรงก็ไม่ได้เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เพราะตอนลงก็ปรกติไม่มี error อะไรเลยครับ โปรแกรมอื่นๆก็ใช้ได้ปกติครับ
 รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
 Cry Cry Cry Cry Cry
สอบถามเพิ่มเติมนะครับ Spec เครื่อง หน่อยครับ เพราะ AutoCad มาต้องการระบบสูงเอาเรื่อง ทั้ง Display card CPU Ram

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
ColVIpTeCh
Union Relationship Leader
Thaiadmin Management

Thaiadmin Cooperate
 Thaiadmin Leader
 Thaiadmin Management
 Thaiadmin Professional
 Thaiadmin Senior Staff

จิตพิสัย: 167

สมาชิกลำดับที่ 15

ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #3 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 17:26:23 »

หากใช้ของแท้มีลิขสิทธิ์ อาจจะต้องโทรปรึกษากับทางบริษัทที่ซื้อมานะครับ เพราะเขาอาจมีโปรแกรมให้ Update ครับ

ColVlpTeCh@ThaiAdmin

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^
katae
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 58761

ระดับถัดไป:
 50% ( 1 / 2 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 4 มีนาคม 2010, 16:40:45 »

แผ่นไม่แท้ cpu p4 2.4 ram 1 gb vga gefroce mmx 440

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ เปิดโปรแกรม AutoCAD 2008 ไม่ได้ครับ