กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
3 กันยายน 2015, 09:26:39 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโปรแกรม AutoCAD 2008 ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3256 ครั้ง)
ppman
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 31 มกราคม 2010, 09:23:14 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือว่าผมไปซื้อแผ่น Autocad 2008 มาลงที่เครื่องครับ (ผมใช้ XP SP2 ครับ) ตอนลงก็ปรกติทุกอย่างครับ
ปัญหามันเกิดตอนลงเสร็จแล้วครับ พอผมไปเปิดที่ไอคอน Autocad 2008 มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มี error ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริงๆครับ
พอไปเปิดที่ตัวโปรแกรมโดยตรงก็ไม่ได้เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เพราะตอนลงก็ปรกติไม่มี error อะไรเลยครับ โปรแกรมอื่นๆก็ใช้ได้ปกติครับ
 รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
 Cry Cry Cry Cry Cry
katae
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 09:52:16 »

ผมก็เป็นเหมือนกันช่วยแนะนำด้วยต้องการใช่เพื่อทำงานจริงๆครับ ฃอบคุณผู้ใจบุญล่วงหน้า

lusifer
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 8

Create new planet

« ตอบ #2 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 14:55:05 »

คือว่าผมไปซื้อแผ่น Autocad 2008 มาลงที่เครื่องครับ (ผมใช้ XP SP2 ครับ) ตอนลงก็ปรกติทุกอย่างครับ
ปัญหามันเกิดตอนลงเสร็จแล้วครับ พอผมไปเปิดที่ไอคอน Autocad 2008 มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่มี error ไม่มีอะไรเกิดขึ้นจริงๆครับ
พอไปเปิดที่ตัวโปรแกรมโดยตรงก็ไม่ได้เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เพราะตอนลงก็ปรกติไม่มี error อะไรเลยครับ โปรแกรมอื่นๆก็ใช้ได้ปกติครับ
 รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
 Cry Cry Cry Cry Cry
สอบถามเพิ่มเติมนะครับ Spec เครื่อง หน่อยครับ เพราะ AutoCad มาต้องการระบบสูงเอาเรื่อง ทั้ง Display card CPU Ram

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
ColVIpTeCh
Union Relationship Leader
Thaiadmin Management

จิตพิสัย: 167

ท่านพอใจเรายินดี ผิดพลาดสิ่งใดขออภัย จากใจจริง ^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: 3 มีนาคม 2010, 17:26:23 »

หากใช้ของแท้มีลิขสิทธิ์ อาจจะต้องโทรปรึกษากับทางบริษัทที่ซื้อมานะครับ เพราะเขาอาจมีโปรแกรมให้ Update ครับ

- ขออภัย หากมิได้ตอบข้อความส่วนตัว
- ขอความร่วมมือและโปรดใช้ Thank You ในทุกๆ ข้อความที่ท่านต้องการขอบคุณ
^
^
งด SPAM mail ทุกชนิด - protect@mict.mail.go.th
^
katae
Pre Member
*

จิตพิสัย: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: 4 มีนาคม 2010, 16:40:45 »

แผ่นไม่แท้ cpu p4 2.4 ram 1 gb vga gefroce mmx 440
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์