กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
2 กันยายน 2015, 13:24:11 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพบจะ ช่วย เขียน ER ร้านเช่าหนังสือ  (อ่าน 2633 ครั้ง)
meymory
Gold Fellowship

จิตพิสัย: 0

« เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 09:44:10 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมงงตอนเขียน ตาราง หนังสือที่เป็น เล่มเดียวกัน สองเล่มอะครับเขียนไม่ถูกว่าจะใส่ตารางกันยังไง ใครมี ER ร้านเช่าหนังสือ ช่วยผมด้วยนะครับ
minwo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2009, 13:24:13 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมงงกับคำถามนิดหน่อยครับ คุณหมายถึงว่า หนังสือ อันเดียวกัน แต่มีหลายเล่ม ใช่มั้ย เช่น หนังสือ คอม มีในร้าน 10 เล่ม แล้วจะเก็บยังงัยหน่ะเหรอ  ปกติ ถ้าเป็นแบบนี้ น่าจะแยกรหัสบาร์โค้ด ไปเลย คือ เอา รหัสบาร์โค้ดเป็น key คับ เวลายืน ก็เหมือนยืมหนังสือเล่นนั้นไปเลย เวลาส่งคือ ก็อ้างรหัสบาร์โค้ดเดิม ก็ได้แล้วนะ   ส่วน ER ถ้าแยกตาม บาร์โค้ด ก็น่านะไม่มีปัญหานะ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์