กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
29 สิงหาคม 2015, 14:19:12 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง Printer HP LaserJet 5200 ผ่าน Network แล้ว Error 0x00000709  (อ่าน 8849 ครั้ง)
KajivaGiant
Thaiadmin Staff

จิตพิสัย: 1

โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin

« เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 11:14:42 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

บ.ผมมี Notebook ใหม่ เพิ่มมา 1 เครื่อง เป็น ของ Toshiba Japan ลง Windows Vista Japan เมื ่อนำมาต่อ Lan และ
Set Printer เครื่อง Hp LaserJet 1020 และ Printer InkJet Epson 2500 สามารถติดตั้งได้ แต่พอ จะติดตั้ง Printer HP LeserJet 5200n กับขึ้น Error 0x00000709

เลยอยากถามว่า 0x00000709 นี่เกิดจาก Driver Printer หรือ เป็นที่ Windows Vista และสามารถแก้ไขได้อย่างไร ขอบคุณครับ

อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว
lusifer
Stager Tier 5

จิตพิสัย: 8

Create new planet

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 12:31:45 »

เกิดจาก OS Vista มัน Corrupt นะครับ ลอง Uninstall Printer ตัวอื่น ออกให้หมด แล้ว ลงให้ Vista มัน Detect ผ่าน Network ดูนะครับ

<b>กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย</b>
KajivaGiant

โอ้ ! พระเจ้า Server << เน่า >> ต้องเข้า ThaiAdmin

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 13:29:38 »

เกิดจาก OS Vista มัน Corrupt นะครับ ลอง Uninstall Printer ตัวอื่น ออกให้หมด แล้ว ลงให้ Vista มัน Detect ผ่าน Network ดูนะครับ

ลองแล้วครับ  Detect  Printer HP ตัวนี้ไม่เจอครับ  แล้ว มันดันเป็น vista japan ด้วยนี่สิ ต้องเดาเมนูเอาเลย

อนาคตอยู่ที่เรา อยู่ที่เราว่าจะก้าวข้ามปัญหาหรือจะก้าวลงเหว
KajivaGiant

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 14:40:42 »

ได้แล้วครับ ขอบคุณมาก  Uninstall  Printer ตัวอื่น ออกให้หมด แล้ว Restart 1 รอบ แล้วให้ Detect

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์