กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
31 กรกฎาคม 2014, 04:15:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว: อาลัยการจากไปของ Sandbox หนึ่งใน Staff Thaiadmin.org รายละเอียด
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ Excel โปรแกรม Excel มีกี่ คอลัมน์ และกี่แถวหรอค่ะ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Excel โปรแกรม Excel มีกี่ คอลัมน์ และกี่แถวหรอค่ะ  (อ่าน 13170 ครั้ง)
อยากรู้อ่ะ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 20:32:22 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

โปรแกรม Excel  อยากรู้ว่าโปรแกรม Excel มีกี่คอลัมน์ และมีกี่แถวหรอค่ะ

ช่วยตอบที   พอดีคุณครูถามอ่าค่ะ 

Shocked      Huh       Undecided     Wink     Smiley 

Share topic : บันทึกการเข้า
SYS Operations
Scholar Class 5

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 47054

Posting Frequency

รับดูแล บำรุงรักษา ให้คำปรึกษา เกี่ยวกับ Oracle

สมบูรณ์ 100%

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 21:36:44 »

Excel 2003 มีแค่ 65000 record 255 colunm เท่านั้น ไม่สามารถเพิ่มได้  จนกระทั้ง MS ได้เปิดตัว Excel 2007 ซึ่งมีจำนวน record และ colunm เพิ่มขึ้นเป็น 1048576 record
และมีจำนวน XFD colunm (กี่ colunm นับเอาครับ)
ผมแนะนำบอก user ว่า อยากเอามากกว่านี้ ใช้ 2007 จบข่าว

Confirmed by: หนุ่มเมืองน่าน, ---** TiDtaATeE**---

รับดูแล บำรุงรักษา ให้คำปรึกษา เกี่ยวกับ Oracle 
- รับอบรม Oracle ทั้งแบบ องค์กรและรายบุคคล
- Oracle Database, Oracle Data warehouse และ Oracle Developer
สนใจสอบถามได้ที่ 080 081 1055
- training@sysoperations.co.th
- www.sysoperations.co.th
- แฟนเพจ http://www.facebook.com/sysoperations
-https://www.facebook.com/groups/sysog/
มีกี่คอลัม&แถว ข๊ะ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2009, 20:33:12 »

ขอบคุณมากนะข๊ะที่บอกอ่า   แต่ว่า เรา นับ คอลัมน์ ได้ 16,384   คอลัมน์  อ่าข๊ะ  แร๊น ก้อ 1,048,576      แถว อ่า ข๊ะ         ถูก หม้าย อ่า ช่วยนับที่ ค๊า   รู้ๆ แว้ว ว่ามีถึง  XFD   อ่าข๊ะ     ขอบคุJ มาก น๊าข๊ะ

piroms
Immortal Expert

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 44867

<< Net >>

ระดับถัดไป:
 20% ( 2 / 10 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2009, 21:17:47 »

Excel 2003 มีแค่ 65000 record 255 colunm เท่านั้น ไม่สามารถเพิ่มได้  จนกระทั้ง MS ได้เปิดตัว Excel 2007 ซึ่งมีจำนวน record และ colunm เพิ่มขึ้นเป็น 1048576 record
และมีจำนวน XFD colunm (กี่ colunm นับเอาครับ)
ผมแนะนำบอก user ว่า อยากเอามากกว่านี้ ใช้ 2007 จบข่าว

excel 2007 ครับ ผมมีปัญหา export MRP แล้ว cell ไม่พอ เลยเปลี่ยนมาใช้ excel 2007 หมดปัญหาครับ

System & Network Engineer
ศิริพร คหวิริยะโกศล
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2009, 07:46:23 »

Excel มีทั้งหมด 256 คอลัมน์ ลองพิมพ์ตัวเลขลงในช่องดู ตั้งแต่ 1-100 แล้วเริ่ม 1-100 ใหม่ จะเหลือ 56คอลัมน์สุดท้าย

navy©
Savant Grade 1
*

จิตพิสัย: 4

สมาชิกลำดับที่ 8140

ระดับถัดไป:
 95% ( 19 / 20 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2009, 08:14:26 »

ขอบคุณมากนะข๊ะที่บอกอ่า   แต่ว่า เรา นับ คอลัมน์ ได้ 16,384   คอลัมน์  อ่าข๊ะ  แร๊น ก้อ 1,048,576      แถว อ่า ข๊ะ         ถูก หม้าย อ่า ช่วยนับที่ ค๊า   รู้ๆ แว้ว ว่ามีถึง  XFD   อ่าข๊ะ     ขอบคุJ มาก น๊าข๊ะ

ภาษาไทยแบบนี้ไม่สนับสนุนนะครับ

Confirmed by: cartoon11

cartoon11
Intelligent Layer 3

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 38996

ระดับถัดไป:
 40% ( 8 / 20 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2009, 08:54:19 »

ภาษาไทยแบบนี้ไม่สนับสนุนนะครับ

ใช้ไปบ่อยเดี๋ยวจะชินนะครับ ภาษาวิบัตินะ อ่านแล้วเวียนหัว

masterdmty
Intelligent Layer 1
*

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 49614

รักการศึกษาครับผม

ระดับถัดไป:
 75% ( 15 / 20 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 5 สิงหาคม 2009, 09:36:09 »

ต่อไปคนไทยก็จะเขียนภาษาไทยไม่ถูก  เพราะชินกับการใช้รูปเสียงแบบนี้ครับผม

ไม่มีอะไรเกินความสามารถหรอกครับผม ภาพ By masterdmty  cambodian lang มีปัญหาการใช้ภาษาเขมรสามารถปรึกษาผมได้ครับผม
# รับแปลภาษาเขมร # รับพิมพ์ภาษาเขมรเพื่อการศึกษา # รับพิมพ์อักษรขอมทุกอย่าง # รับพิมพ์อักขระขอมทุกประเภท
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Application » หัวข้อ:
|-+ Excel โปรแกรม Excel มีกี่ คอลัมน์ และกี่แถวหรอค่ะ