กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
1 ตุลาคม 2014, 17:12:16 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

Thaiadmin on Social NetworkThaiadmin on TwitterThaiadmin on Facebook Group

ข่าว:
  หน้าแรก   เวบบอร์ด   ค้นหา ช่วยเหลือ เจ้าหน้าที่ เข้าสู่ระบบ ลืมรหัสผ่าน? คำเแนะนำ สมัครสมาชิก Register via Facebook Register via Google+  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver

หน้า: [1]   ลงล่าง
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver  (อ่าน 2419 ครั้ง)
toy.game
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 16:27:56 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

คือเข้าไปตั้งค่าเสียง ใน control panal  ไม่ได้เลย มันเป็นสีเทาตรง หมวด volume
และตรง วันที่ ก็คลิก ไปแก้ไขไม่ได้ครับ
ผมลง windows ผิดหรือปล่าวครับ

Share topic : บันทึกการเข้า
คนจรหมอนหาย
Intelligent Layer 3

จิตพิสัย: 1

สมาชิกลำดับที่ 2549

Posting Frequency

ยังอ่อนด้อยน้อยกว่าใครเขาแล้วเราจะได้เป็นแอดมินไหม

ระดับถัดไป:
 10% ( 2 / 20 )

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 18:48:20 »

ไม่น่าผิดหรอกครับ ว่าแต่ว่าลงวินโดวส์อะไรครับ 3.11 ป่าว ถ้าเป็นวินโดวส์ตัวนี้ก็ขอให้เปลี่ยนเป็นวินโดวส์ตัวอื่นนะครับ เพราะวินโดวส์มันอาจจะเก่าไปเลยไม่รู้จักไดร์วเวอร์

จะไม่สูงเยี่ยมเทียมเท่ากับเขาอื่น  จะไม่คืนบ้านเก่าให้เขาหยาม
จะตั้งหน้าตั้งตาพยายาม        สมกับนามนักสู้ผู้ยากจน
ชนะอยู่ที่นิ่ง จริงอยู่ที่ใจ ชนะที่ยิ่งใหญ่คือชนะใจตนเอง จงยอมคนเพื่อชนะกิเลส แต่อย่ายอมแพ้กิเลสเพื่อชนะคน คนก็เหมือนคน แต่เป็นคนไม่เหมือนกัน
toy.game
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 19:20:01 »

น่าจะเป็น windows xp professional แผ่นจริง ก็หา dowlode diver แล้ว โดยใช้ โปรแกรม เอเวอร์เรส หา เอา ทำการติดตั้ง diver มันก็หาไม่เจอ
ยังไงก็ขอบคุณมากเลย ครับ

คนจรหมอนหาย

สมาชิกลำดับที่ 2549

ยังอ่อนด้อยน้อยกว่าใครเขาแล้วเราจะได้เป็นแอดมินไหม

ระดับถัดไป:
 10% ( 2 / 20 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 19:48:38 »

ลงกับเครื่องที่เป็นแบบตั้งโต๊ะหรือว่าโน๊ตบุ๊คครับ ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ค ๆ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ถ้าเป็นเครื่องตั้งโต๊ะจะไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ๆ จะไม่ค่อยสนับสนุนวินโดวส์เอ็กพี ใช้คำว่าจะไม่ค่อยนะครับ ไม่ใช่ว่าไม่สนับสนุนคือถ้าจะลงก็ลงได้แต่ต้องใช้ความพยายามมากว่าเดิม แต่ถ้าลงวินโดวส์พวกวิสต้า หรือวินโดวส์เซเว่นอันนี้ก็จะง่ายเลย หมายถึงเครื่องโน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ๆ นะครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องพีซีถ้าจะให้ดีเปิดดูเมนบอร์ดข้างในเป็นเมนบอร์ดยี่ห้ออะไร ชิปรุ่นไหน แล้วก็ไปหาดาวน์โหลด แบบนี้ชัวร์ป้าดเลยครับ รับรองแหล่ม  Afro

จะไม่สูงเยี่ยมเทียมเท่ากับเขาอื่น  จะไม่คืนบ้านเก่าให้เขาหยาม
จะตั้งหน้าตั้งตาพยายาม        สมกับนามนักสู้ผู้ยากจน
ชนะอยู่ที่นิ่ง จริงอยู่ที่ใจ ชนะที่ยิ่งใหญ่คือชนะใจตนเอง จงยอมคนเพื่อชนะกิเลส แต่อย่ายอมแพ้กิเลสเพื่อชนะคน คนก็เหมือนคน แต่เป็นคนไม่เหมือนกัน
tomatoze
Supreme Participant

จิตพิสัย: 0

สมาชิกลำดับที่ 54048

ระดับถัดไป:
 10% ( 1 / 10 )

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 12:27:44 »

คือเข้าไปตั้งค่าเสียง ใน control panal  ไม่ได้เลย มันเป็นสีเทาตรง หมวด volume
และตรง วันที่ ก็คลิก ไปแก้ไขไม่ได้ครับ
ถามนะ
1.พีซีหรือโน็ตบุ๊คครับ
2.ซื้อมานานเท่าไหร่แล้วครับ
3.ก่อนที่จะลงใหม่ใช้วินโดว์อะไรอยู่ครับ
4.ก่อนที่จะลงใหม่ ระบบทำงานได้ดีไหมครับ

แนะนำ ถ้ายังไม่มีข้อมูลก็ลองลงใหม่ง่ายกว่าครับ โดยหาแผ่นวินโดว์มาหลายๆแผ่น เท่าที่ทำได้แล้วลองดูใหม่ครับ
ถ้าไม่อยากลงก็พยามหาไดร์เวอร์แหละครับ อิอิ

http://tomatoze.multiply.com - ภาพถ่าย
http://www.iphonemod.net - ไอโฟนมด
http://attapon.ptkclub.com - บล็อคส่วนตัว
inoomudon

สมาชิกลำดับที่ 42514

ระดับถัดไป:
 75% ( 15 / 20 )

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:01:02 »

เท่าที่ผมเคยเจอ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ notebook acer ครับ ต้องลงไดเวอร์ modem ด้วย ไม่งั้นมันเอ๋อ

เมื่อครั้งกาลก่อน ยังเคยอ่อนด้อย
ณ เพลานี้ ก็ยังอ่อนด้อยอยู่ดี -  -*
xbeat
Wizard Expert
**

สมาชิกลำดับที่ 23260

ระดับถัดไป:
 40% ( 4 / 10 )

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:17:23 »

ถ้าไปที่ Sound Setting แล้ว set up อะไรไม่ได้ ก็ คง ต้องหา Driver มาลงใหม่ ละครับ

เข้าไปตรวจสอบที่  Mycom > Manage > Device Manager  เข้าไปตรวจสอบดูว่า Sound มีการติดตั้ง หรือยัง หรือมีเครื่องหมาย อะไร ขึ้นโชว์ อยู่หรือเปล่า ?

::::: Do Different , Make Difference  :::::
littlegolf
Scholar Class 5

สมาชิกลำดับที่ 37648

ระดับถัดไป:
 35% ( 7 / 20 )

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 13:53:44 »

ปัญหา Driver ฟ้องว่า Pci..... ลองทำตามนี้ดูครับ

ครั้งเมื่อเจอปัญหานี้ครั้งแรก บอร์ดบางรุ่นไม่สนับสนุน XP 3  มันเลยไม่สามารถกำเนิดเสียงได้อ่ะ

* xp3PCI.rar (687.31 KB - ดาวน์โหลด 79 ครั้ง.)

กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอระงับการใช้ลายเซ็นต์รูปภาพ
อนุญาตให้ใช้ได้เพียง ลายเซ็นต์ที่เป็นข้อความ
จึงประกาศมาเพื่อขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกๆ ท่าน
ในนาม กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย
toy.game
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 15:17:32 »

ใช้แล้วครับ เป็นที่ diver ของ pci audio หามาลองหลายรุ่นเลยครับ กว่าจะได้ ต้องรุ่น High Definition audio driver package-kb888111
และทำการอัปเดท diver จะมีโปรแกรมครับ

ขอบคุณครับ

เด็กด้อยโอกาส
Proficient Level 5

สมาชิกลำดับที่ 31414

เด็กน้อย ด้อยโอกาส

ระดับถัดไป:
 50% ( 5 / 10 )

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2009, 16:09:33 »

หาดาวโหลด driver ของรุ่น ที่ คุณใช้มาอ่ะครับ

รับทำบัญชีชลบุรี,ตรวจสอบบัญชีชลบุรี,จดทะเบียนบริษัทชลบุรี,รับทำBOIชลบุรี 089-543-2716 k.หน่อย 081-3434037 k.ปู
http://www.diamondaccounting-boi.com/
กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย

โปรดอ่านกฎกติกาก่อนแสดงความคิดเห็น

1. โปรดงดเว้น การใช้คำหยาบคาย ส่อเสียด ดูหมิ่น กล่าวหาให้ร้าย สร้างความแตกแยก หรือกระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นเวบบอร์ดโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไปและสมาชิก
ซึ่งทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น
และไม่สามารถนำไปอ้างอิงทางกฎหมายได้
3. หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป
4. ทีมงานกลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องชี้แจงเหตุผลใดๆ ต่อเจ้าของความคิดเห็นนั้น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  เพิ่มบุ้คมาร์ค  |  พิมพ์  
+ กลุ่มผู้ดูแลระบบแห่งประเทศไทย » Serve Zone » Windows Platform » หัวข้อ:
|-+ ลง windows ใหม่ ไม่มีเสียง ไปดู diver ขาด pci diver